Sebum meaning in Marathi – सीबम चा अर्थ मराठीत व व्याख्या

Sebum meaning in Marathi

Sebum meaning in Marathi – सीबम चा अर्थ मराठीत व व्याख्या

Sebum meaning in Marathi – सीबम हा एक तेलकट, मेणासारखा पदार्थ आहे जो त्वचेतील सेबेशियस ग्रंथींद्वारे तयार होतो. हे त्वचेला हायड्रेटेड ठेवण्यास मदत करते आणि एक अडथळा देखील प्रदान करते ज्यामुळे त्वचेचे जीवाणू, घाण आणि इतर पर्यावरणीय प्रदूषकांपासून संरक्षण होते.

Advertisements

सेबम हे लिपिड्स, फॅटी ऍसिडस् आणि इतर संयुगे बनलेले असते. निरोगी त्वचेसाठी हे महत्वाचे आहे कारण ते आम्ल आवरण राखण्यास मदत करते, जो त्वचेच्या पृष्ठभागावर तेल आणि घामाचा संरक्षणात्मक थर आहे.

याव्यतिरिक्त, सेबम त्वचेचे तापमान नियंत्रित करण्यास आणि अतिनील हानीपासून संरक्षण करण्यास मदत करते. सेबम छिद्रे बंद करू शकते आणि जेव्हा ते जास्त प्रमाणात तयार होते किंवा पुरेशा प्रमाणात धुतले जात नाही तेव्हा पुरळ होऊ शकते.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *