Genetic meaning in Marathi – जेनेटिकचा मराठीत अर्थ व व्याख्या

Genetic meaning in Marathi

Genetic meaning in Marathi – जेनेटिकचा मराठीत अर्थ व व्याख्या

Genetic meaning in Marathi – जेनेटिकला मराठीत आनुवंशिकता असे म्हणतात, हे एक आनुवंशिकता आणि सजीवांमधील फरक यांचा वैज्ञानिक अभ्यास. हे गुण पालकांकडून संततीपर्यंत कसे दिले जातात आणि जीव त्यांच्या जनुकांच्या अभिव्यक्तीद्वारे कसे आकार घेतात यावर लक्ष केंद्रित करते.

Advertisements

आनुवंशिकशास्त्रज्ञ आपण पाहत असलेली वैशिष्ट्ये निर्माण करण्यासाठी जीन्स एकमेकांशी आणि त्यांच्या वातावरणाशी कसा संवाद साधतात हे समजून घेण्यासाठी अनुक्रमांपासून ते जीन मॅपिंगपर्यंत अनेक तंत्रांचा वापर करतात.

अनुवांशिकतेद्वारे, आपण जीवनातील विविधतेबद्दल शिकू शकतो, रोग वारशाने कसे मिळतात आणि कृषी पिके आणि प्राणी कसे सुधारावेत.

आनुवंशिकता आपल्याला आपल्या स्वतःच्या वंशाविषयी आणि उत्क्रांतीबद्दल महत्त्वपूर्ण अंतर्दृष्टी देखील प्रदान करते. शेवटी, अनुवांशिकता आपल्याला आपल्या सभोवतालचे जग आणि जिवंत राहण्याचा अर्थ काय आहे हे चांगल्या प्रकारे समजून घेण्यास मदत करते.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *