Bladder Meaning in Marathi – ब्लेडर चा मराठीत अर्थ व व्याख्या

Bladder Meaning in Marathi

Bladder Meaning in Marathi – ब्लेडर चा मराठीत अर्थ व व्याख्या

Bladder Meaning in Marathi – ब्लेडरला मराठीत मूत्राशय असा होतो, हा खालच्या ओटीपोटात एक अवयव आहे जो मूत्र साठवतो. हा मूत्र प्रणालीचा एक भाग आहे आणि जघनाच्या हाडांच्या अगदी वर आणि मागे, श्रोणीच्या हाडांच्या दरम्यान स्थित आहे.

Advertisements

मूत्राशयामध्ये स्नायूंचे अनेक स्तर असतात जे मूत्र साठवण आणि सोडण्यावर नियंत्रण ठेवण्यासाठी एकत्र काम करतात. मूत्र मूत्रपिंडाद्वारे तयार केले जाते आणि मूत्राशयात मूत्रवाहिनी नावाच्या दोन नळ्या खाली जाते, जिथे ते मूत्रमार्गाद्वारे सोडले जाईपर्यंत साठवले जाते.

मूत्राशय हा आपल्या संपूर्ण आरोग्यासाठी आणि आरोग्यासाठी एक आवश्यक अवयव आहे कारण तो शरीरातील टाकाऊ पदार्थ आणि विषारी पदार्थांपासून मुक्त होण्यास मदत करतो.

त्याचे मुख्य कार्य मूत्र संचयित करणे आणि सोडणे हे आहे, परंतु शरीरातील द्रव आणि इलेक्ट्रोलाइट्सचे निरोगी संतुलन राखण्यात मदत करण्यासाठी देखील ते महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावते. याव्यतिरिक्त, मूत्राशय प्रोस्टेट आरोग्य आणि मूत्रमार्गाच्या संसर्गासारख्या इतर समस्यांमध्ये अंतर्दृष्टी प्रदान करू शकते.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *