Mayboli.in

Zole F Cream Uses in Marathi – झोल एफ क्रीमचे उपयोग

Zole F Cream Uses in Marathi

Zole F Cream Uses in Marathi – झोल एफ क्रीमचे उपयोग

Zole F Cream Uses in Marathi – झोले एफ क्रीम (Zole F Cream) हे ऍथलीटचा पाय, जॉक इच आणि दाद यांसारख्या बुरशीजन्य त्वचेच्या संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. त्यात दोन सक्रिय घटक आहेत: फ्लुओसिनोलोन एसीटोनाइड आणि मायकोनाझोल.

Fluocinolone Acetonide हे एक कृत्रिम कॉर्टिकोस्टेरॉईड आहे जे त्वचेच्या संसर्गाशी संबंधित जळजळ आणि खाज कमी करण्यास मदत करते. मायकोनाझोल एक अँटीफंगल आहे जे संक्रमणास कारणीभूत असलेल्या बुरशीशी लढण्यास मदत करते.

एकत्र वापरल्यास, हे दोन घटक बुरशीजन्य त्वचेच्या संसर्गावर प्रभावीपणे उपचार करण्यास मदत करतात. झोल एफ क्रीम (Zole F Cream) दिवसातून दोन ते तीन वेळा प्रभावित भागात थेट लागू केले जाते आणि तुटलेल्या किंवा चिडलेल्या त्वचेवर वापरले जाऊ नये.

हे औषध वापरताना आपल्या डॉक्टरांच्या किंवा फार्मासिस्टच्या निर्देशांचे पालन करणे महत्वाचे आहे.

 • Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked *

  Trending Articles

  प्राकृतिक भूगोल म्हणजे काय?

  प्राकृतिक भूगोल म्हणजे काय? वाचा सविस्तर लेख

  हा लेख प्राकृतिक भूगोलाच्या विविध पैलूंचा सखोल अभ्यास करेल, ज्यामध्ये भूस्वरूप, हवामानाचे स्वरूप, बायोम्स आणि…