Tryptomer 10 mg Uses in Marathi – ट्रिप्टोमर टॅबलेटचे मराठीत उपयोग

tryptomer 10 mg uses in marathi

Tryptomer 10 mg Uses in Marathi – ट्रिप्टोमर टॅबलेटचे मराठीत उपयोग

Tryptomer 10 mg Uses in Marathi – ट्रिप्टोमर टॅबलेट हे ट्रायसायक्लिक अँटीडिप्रेसंट आहे जे नैराश्य, न्यूरोपॅथिक वेदना आणि मायग्रेन यांसारख्या विविध समस्यांवर उपचार आणि प्रतिबंध करण्यासाठी वापरले जाते.

Advertisements

हे औषध मेंदूतील विशिष्ट रसायनांची पातळी वाढवून कार्य करते, जे मूड सुधारण्यास आणि वेदना कमी करण्यास मदत करू शकते. हे प्रत्येक रुग्णाच्या गरजेनुसार विविध डोसमध्ये उपलब्ध आहे.

सामान्य साइड इफेक्ट्समध्ये कोरडे तोंड, बद्धकोष्ठता, हलके डोकेदुखी आणि चक्कर येणे यांचा समावेश होतो. जरी हे दुष्परिणाम सामान्यतः सौम्य आणि तात्पुरते असतात, तरीही ते कायम राहिल्यास किंवा खराब होत असल्यास आपल्या डॉक्टरांशी बोलणे महत्वाचे आहे.

Tryptomer (Amitriptyline 10mg) हे एक प्रभावी औषध आहे जे नैराश्य, न्यूरोपॅथिक वेदना आणि मायग्रेन व्यवस्थापित करण्यात मदत करू शकते. तथापि, तुमच्या डॉक्टरांच्या सूचनांचे काळजीपूर्वक पालन करणे आणि तुम्हाला गंभीर दुष्परिणाम होत असल्यास वैद्यकीय मदत घेणे महत्त्वाचे आहे.

How does Tryptomer 10 mg works in Marathi

Tryptomer (Amitriptyline 10mg) Tablet हे उदासीनता आणि इतर मानसिक आरोग्याच्या समस्यांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. हे ट्रायसायक्लिक अँटीडिप्रेसंट म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या औषधांच्या वर्गाशी संबंधित आहे. हे मेंदूतील न्यूरोट्रांसमीटर वाढवते, जसे की सेरोटोनिन आणि नॉरपेनेफ्रिन, जे मूड नियंत्रित करतात. हे न्यूरोट्रांसमीटर वाढवून, ट्रिप्टोमर मूड सुधारण्यास आणि नैराश्याची लक्षणे कमी करण्यास मदत करू शकते.

हे चिंता आणि इतर मानसिक आरोग्य विकारांवर उपचार करण्यासाठी देखील वापरले जाऊ शकते. तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्यानुसार ट्रिप्टोमर घेणे आणि ते प्रभावी आहे याची खात्री करण्यासाठी संपूर्ण उपचार कालावधीसाठी घेणे महत्वाचे आहे.

Other information of Tryptomer 10 mg in Marathi

  • Dosage – Tryptomer (Amitriptyline 10mg) टॅब्लेट हे नैराश्यावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे एक प्रिस्क्रिप्शन औषध आहे. सामान्य प्रौढ प्रारंभिक डोस दिवसातून दोनदा असतो. 2-4 आठवड्यांच्या उपचारानंतर हा डोस दिवसातून तीन वेळा हळूहळू वाढविला जाऊ शकतो. Tryptomer Tablet चा जास्तीत जास्त दैनिक डोस दररोज चार गोळ्या आहे.
  • Side Effects – बद्धकोष्ठता, तोंडात कोरडेपणा, ऑर्थोस्टॅटिक हायपोटेन्शन (उभे राहिल्यावर अचानक रक्तदाब कमी होणे), वजन वाढणे, आक्रमक वर्तन, अनुनासिक रक्तसंचय (नाक भरलेले), तंद्री.
  • Active Ingredient – अमिट्रिप्टिलाइन (10 मिग्रॅ)

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *