Anovate Cream Use in Marathi – अनोव्हेट क्रीमचा उपयोग

anovate cream use in marathi

Anovate Cream Use in Marathi – अनोव्हेट क्रीमचा उपयोग

Anovate Cream Use in Marathi – अनोव्हेट क्रीम हे मूळव्याध च्या लक्षणांसाठी एक सुरक्षित आणि प्रभावी उपचार आहे आणि ही स्थिती व्यवस्थापित करण्यात मदत करण्यासाठी वापरली जाऊ शकते. Anovate Cream हे मूळव्याध च्या लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे संयोजन औषध आहे, ज्याला मूळव्याध म्हणून देखील ओळखले जाते.

Advertisements

त्यात तीन सक्रिय घटक आहेत: फेनिलेफ्राइन (0.10% w/w), बेक्लोमेटासोन (0.025% w/w), आणि Lidocaine (2.50% w/w). फेनिलेफ्रिन हे एक व्हॅसोकॉन्स्ट्रिक्टर आहे जे प्रभावित भागात सूज आणि अस्वस्थता कमी करते, तर बेक्लोमेटासोन हे दाहक-विरोधी आहे जे जळजळ आणि खाज कमी करण्यास मदत करते.

लिडोकेन हे ऍनेस्थेटिक आहे जे वेदनापासून आराम देते. एकत्रितपणे, हे घटक मूळव्याधची लक्षणे कमी करतात, ज्यामुळे रुग्णांना त्यांच्या स्थितीतून आराम मिळू शकतो.

How does Anovate Cream in Marathi

Anovate Cream (अनोवेट) मध्ये सक्रिय घटकांचे संयोजन असते जे जळजळ आणि खाज कमी करण्यासाठी एकत्र काम करतात.

फेनिलेफ्रिन एक व्हॅसोकॉन्स्ट्रिक्टर आहे, रक्तवाहिन्या संकुचित करते आणि जळजळ आणि अस्वस्थता कमी करते. बेक्लोमेटासोन हे कॉर्टिकोस्टेरॉईड आहे जे शरीराच्या रोगप्रतिकारक प्रतिसादाला दडपून टाकते, जळजळ आणि अस्वस्थता कमी करते.

शेवटी, लिडोकेन हे ऍनेस्थेटिक आहे जे तंत्रिका सिग्नल अवरोधित करून आणि वेदना किंवा खाज सुटण्याची भावना कमी करून कार्य करते. हे घटक एकत्र करून, Anovate Cream जळजळ आणि खाज कमी करू शकते, एक्जिमा सारख्या त्वचेच्या स्थितीच्या लक्षणांपासून आराम मिळवून देते.

Other information of Anovate Cream in Marathi

  • Dosage – Anovate Cream लागू करण्यासाठी, प्रथम प्रभावित क्षेत्र स्वच्छ आणि कोरडे करा. नंतर, थोड्या प्रमाणात क्रीम घ्या आणि प्रभावित भागात समान रीतीने पसरवा. क्रीम पूर्णपणे शोषले जाईपर्यंत त्वचेमध्ये हळूवारपणे मालिश करा. Anovate Cream दिवसातून दोनदा किंवा तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणे लागू केले पाहिजे. तुटलेल्या किंवा चिडलेल्या त्वचेवर क्रीम लावू नका; निर्देशितपेक्षा जास्त काळ वापरू नका.
  • Side Effects – जळजळ, चिडचिड, खाज सुटणे आणि लालसरपणा
  • Active Ingredient – फेनिलेफ्रिन (0.10% w/w) + बेक्लोमेटासोन (0.025% w/w) + लिडोकेन (2.50% w/w)

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *