Ridol Tablet Uses in Marathi – रिडॉल टॅब्लेटचा मराठीत उपयोग

Ridol Tablet Uses in Marathi

Ridol Tablet Uses in Marathi – रिडॉल टॅब्लेटचा मराठीत उपयोग मराठीत याबद्दल आजचा लेख आहे. आपल्याला या औषधाबद्दल संपूर्ण माहिती देण्यात आली आहे.

Advertisements

Ridol Tablet Uses in Marathi - रिडॉल टॅब्लेटचा मराठीत उपयोग

Ridol Tablet Uses in Marathi – रिडॉल टॅब्लेट मध्ये Loperamide समाविष्ट आहे, जे अतिसार विरोधी औषध आहे, ज्याचा वापर प्रामुख्याने दाहक आतडी रोग आणि लहान आतडी सिंड्रोम मध्ये अतिसार कमी करून अतिसार कमी करून, अचानक अतिसारावर उपचार करण्यासाठी केला जातो.

Ridol Tablet Uses in Marathi:

  1. जुलाब,
  2. इरिटेबल बॉवेल सिंड्रोम

लोपेरामाइड हे गॅस्ट्रो-इंटेस्टाइनल औषध आहे जे आतड्यांचे आकुंचन कमी करून कार्य करते ज्यामुळे त्यातील सामग्री ज्या वेगाने जाते त्या गतीने कमी होते. हे द्रव आणि पोषक घटकांचे पुनर्शोषण करण्यासाठी अधिक वेळ देते, ज्यामुळे मल अधिक घन आणि कमी वारंवार होते. आमांश (रक्तासह अतिसार) असलेल्या रुग्णांमध्ये याचा वापर करू नये.

तुम्हाला Ridol Tablet किंवा त्यातील कोणत्याही घटकांची ऍलर्जी असल्यास Ridol Tablet घेऊ नका. तुमच्या स्टूलमध्ये रक्त असल्यास किंवा तुम्हाला तीव्र बद्धकोष्ठता असल्यास हे औषध टाळणे महत्त्वाचे आहे. तुम्ही घेत असलेल्या इतर सर्व औषधांबद्दल तुमच्या डॉक्टरांना कळू द्या कारण काहींवर या औषधाचा परिणाम होऊ शकतो किंवा त्याचा परिणाम होऊ शकतो.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *