Roussel Tablet Uses in Marathi – रुसेल टॅब्लेटचा मराठीत उपयोग

Roussel Tablet Uses in Marathi

Roussel Tablet Uses in Marathi – रुसेल टॅब्लेटचा मराठीत उपयोग मराठीत याबद्दल आजचा लेख आहे. आपल्याला या औषधाबद्दल संपूर्ण माहिती देण्यात आली आहे.

Advertisements

Roussel Tablet Uses in Marathi - रुसेल टॅब्लेटचा मराठीत उपयोग

Roussel Tablet Uses in Marathi – हे उच्च कोलेस्टेरॉल आणि ट्रायग्लिसराइड पातळींवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे एक प्रिस्क्रिप्शन औषध आहे. हे स्टॅटिन्स नावाच्या औषधांच्या वर्गाशी संबंधित आहे, जे शरीराला कोलेस्टेरॉल बनवण्यास मदत करणारे एंजाइम अवरोधित करून कार्य करते.

शरीरातील कोलेस्टेरॉलचे प्रमाण कमी करून, Roussel Tablet हृदयरोग आणि स्ट्रोक टाळण्यास मदत करू शकते. इतर जोखीम घटक असलेल्या मधुमेह असलेल्या लोकांमध्ये हृदयविकाराचा झटका किंवा स्ट्रोक टाळण्यासाठी देखील औषध लिहून दिले जाऊ शकते.

Roussel Tablet दिवसातून एकदा घेतल्या जातात. याचा डोस डॉक्टरांद्वारे निर्धारित केला जातो आणि तो रुग्णाचे वय, वजन आणि वैद्यकीय इतिहास यासारख्या विविध घटकांवर अवलंबून असतो. औषधाच्या सामान्य दुष्परिणामांमध्ये डोकेदुखी, बद्धकोष्ठता आणि स्नायू दुखणे यांचा समावेश होतो. हे किंवा इतर कोणतेही औषध घेण्यापूर्वी डॉक्टरांशी बोलणे महत्वाचे आहे.

Roussel Tablet Uses in Marathi:

  1. उच्च कोलेस्टेरॉलचे उपचार
  2. हृदयविकाराचा झटका आणि स्ट्रोकचा प्रतिबंध

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *