Premont N Tablet Use in Marathi – प्रिमोंट एन टॅब्लेटचे उपयोग

Premont N Tablet Use in Marathi

Premont N Tablet Use in Marathi – प्रिमोंट एन टॅब्लेटचे उपयोग

Premont N Tablet Use in Marathi – प्रिमोंट एन टॅब्लेट हे एक औषध आहे ज्याचा वापर मासिक पाळीपूर्व सिंड्रोम आणि रजोनिवृत्तीच्या लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी केला जातो. हे एक कृत्रिम प्रोजेस्टिन हार्मोन आहे जे नैसर्गिक प्रोजेस्टेरॉन संप्रेरकासारखे आहे. हे अंडाशयातून अंडी सोडण्यास प्रतिबंध करून आणि एंडोमेट्रियम पातळ करून कार्य करते.

Advertisements

Premont N Tablet चा वापर मासिक पाळी येण्याअगोदर सिंड्रोम (PMS), अकार्यक्षम गर्भाशयाच्या रक्तस्त्राव, एंडोमेट्रिओसिस आणि रजोनिवृत्तीची लक्षणे यांच्या उपचारांसाठी केला जातो. हे आपत्कालीन गर्भनिरोधक म्हणून देखील वापरले जाते.

Premont N Tablet चे सर्वात सामान्य साइड इफेक्ट्स म्हणजे वजन वाढणे, गोळा येणे, स्तनाची कोमलता, डोकेदुखी आणि मूड बदल. हे साइड इफेक्ट्स सहसा सौम्य असतात आणि वेळेनुसार निराकरण होतात.

Premont N Tablet हे मासिक पाळीपूर्व सिंड्रोम आणि रजोनिवृत्तीच्या लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी एक सुरक्षित आणि प्रभावी औषध आहे. तथापि, उदासीनता किंवा इतर मानसिक आरोग्य विकारांचा इतिहास असलेल्या स्त्रियांमध्ये सावधगिरीने याचा वापर केला पाहिजे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *