Primolut N Tablet Uses in Marathi – प्रिमोलूट एन टॅबलेट चे उपयोग मराठीत

Primolut N Tablet Uses in Marathi

Primolut N Tablet Uses in Marathi - प्रिमोलूट एन टॅबलेट चे उपयोग मराठीत

Primolut N Tablet Uses in Marathi
Primolut N Tablet Uses in Marathi

Primolut N Tablet Uses in Marathi – प्रिमोलूट एन टॅबलेट चा उपयोग मासिक पाळीच्या विविध समस्यांवर उपचार करण्यासाठी केला जातो ज्यात वेदनादायक, तीव्र किंवा अनियमित मासिक पाळी, प्रीमेनस्ट्रुअल सिंड्रोम (PMS) आणि एंडोमेट्रिओसिस मध्ये केला जातो.

Advertisements

Primolut N Tablet Uses in Marathi Are:

 1. तीव्र मासिक रक्तस्त्राव उपचार,
 2. मासिक पाळी दरम्यान वेदना उपचार,
 3. एंडोमेट्रिओसिसचा उपचार,
 4. प्रीमेनस्ट्रुअल सिंड्रोम (पीएमएस) वर उपचार.

Primolut-N Tablet हे एक कृत्रिम संप्रेरक आहे जे प्रोजेस्टेरॉन नावाच्या नैसर्गिक स्त्री संप्रेरकाच्या प्रभावाची प्रतिकृती बनते.

अधिक वाचा: मासिक पाळी येण्याच्या गोळ्या – मासिक पाळी लवकर येण्यासाठी औषध

Primolut N Tablet Information in Marathi

 • टैबलेट चे नाव –  Primolut N  Tablet
 • टैबलेट ची प्रकृती – मासिक पाळीचे औषध
 • टैबलेट चे दुष्प्रभाव – डोकेदुखी, चक्कर येणे, स्तनाची कोमलता, मळमळ, योनि स्पॉटिंग, उलट्या होणे, ओटीपोटात क्रॅम्प.
 • सामान्य डोस – प्रिमोलूट एन टॅबलेट हे औषध तुमच्या डॉक्टरांच्या सल्ल्यानुसार डोस आणि कालावधीमध्ये घ्या. प्रिमोलूट एन टॅबलेट हे सामान्यतः जेवणानंतर घेण्याचा सल्ला द्यावा. सामान्य डोस दिवसातून एक वेळा असा आहे.
 • किंमत – ₹65
 • सारखे औषध – Regestrone 5mg Tablet, Sysron-N Tablet, Gynaset Tablet, Cycloreg Tablet.

Primolut-N Tablet हे अन्नासोबत किंवा अन्नाशिवाय घेतले जाऊ शकते, परंतु ते ठराविक वेळी घेणे चांगले.

अधिक वाचा: मासिक पाळी नंतर किती दिवसांनी संबंध ठेवावे

प्रिमोलूट एन टॅबलेट कसे कार्य करते?

Primolut-N Tablet हे कृत्रिम प्रोजेस्टिन आहे. हे नैसर्गिक प्रोजेस्टेरॉन (महिला संप्रेरक) च्या प्रभावांची नक्कल करून कार्य करते. हे गर्भाच्या अस्तराच्या वाढीचे आणि शेडिंगचे नियमन करण्यास मदत करते, ज्यामुळे मासिक पाळीच्या अनियमिततेवर उपचार केले जातात.

अधिक वाचा: मासिक पाळी येत नाही? करा हे एका दिवसात पाळी येण्यासाठी घरगुती उपाय

Side Effects of Primolut N Tablet In Marathi

अन्य औषधांसारखेच प्रिमोलूट एन टॅबलेट चे देखील काही दुष्प्रभाव आहेत. मात्र, यातील बहुतेक साइड इफेक्ट्सना कोणत्याही वैद्यकीय मदतीची आवश्यकता नसते आणि जसे तुमचे शरीर औषधाशी जुळवून घेते तसे ते आपोआप बरे होतात.

 • डोकेदुखी
 • चक्कर येणे
 • स्तनाची कोमलता
 • मळमळ
 • योनि स्पॉटिंग
 • उलट्या होणे
 • ओटीपोटात क्रॅम्प

मात्र , जर तुम्हाला प्रिमोलूट एन टॅबलेट चे कोणतेही दुष्परिणाम अधिक तीव्र जाणवत असतील किंवा तुमच्या डॉक्टरांनी शिफारस केल्यानुसार औषध घेतल्यानंतरही तुमची लक्षणे सुधारली नसतील तर तुम्ही तुमच्या डॉक्टरांशी संपर्क साधला पाहिजे.

अधिक वाचा: 8 घरगुती व सोप्पे मासिक पाळी येण्यासाठी उपाय

Frequently Asked Questions

प्रिमॉलुट-एन टॅब्लेट (Primolut-N Tablet) चा सल्ला ज्या रुग्णांना जास्त काळ किंवा दीर्घकाळापर्यंत रक्तस्त्राव असतो त्यांना दिला जातो. सामान्य डोस 10 दिवसांसाठी दिवसातून 3 वेळा घेण्यास सांगितले जाते. रक्तस्राव साधारणपणे ते घेतल्यानंतर ४८ तासांच्या आत थांबतो. तथापि, रक्तस्त्राव सुरू राहिल्यास डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.

होय, तुम्ही Primolut-N Tablet घेत असाल तरीही तुम्ही गर्भवती होऊ शकता. ही गर्भनिरोधक गोळी नाही. त्यामुळे, तुम्ही Primolut-N Tablet घेत असताना तुम्ही गर्भनिरोधक किंवा इतर गर्भनिरोधक पद्धती वापरल्या पाहिजेत.

Primolut N Tablet Uses in Marathi – प्रिमोलूट एन टॅबलेट चा उपयोग मासिक पाळीच्या विविध समस्यांवर उपचार करण्यासाठी केला जातो ज्यात वेदनादायक, तीव्र किंवा अनियमित मासिक पाळी, प्रीमेनस्ट्रुअल सिंड्रोम (PMS) आणि एंडोमेट्रिओसिस मध्ये केला जातो.

प्रिमोलूट एन टॅबलेट चे दुष्प्रभाव आहेत डोकेदुखी, चक्कर येणे, स्तनाची कोमलता, मळमळ, योनि स्पॉटिंग, उलट्या होणे आणि ओटीपोटात क्रॅम्प.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *