Mayboli.in

Omnacortil 10 Uses in Marathi – ओम्नाकोर्टील चे उपयोग मराठीत

Omnacortil 10 Uses in Marathi

Omnacortil 10 Uses in Marathi – ओंमनाकोर्तील चे उपयोग मराठीत काय आहेत? व याबद्दल संपूर्ण माहिती आपण या लेखात पाहणार आहोत. तुम्ही हा लेख संपूर्ण वाचावा असे आमचे मत आहे तसेच काही प्रश्न असल्यास तुम्ही कमेंट करून विचारावे.

Omnacortil 10 Uses in Marathi – ओंमनाकोर्तील चे उपयोग मराठीत

Omnacortil 10 Uses in Marathi – ओम्नाकोर्टील 10 टॅब्लेट (Omnacortil 10 Tablet) हे स्टेरॉइड औषध आहे जे विविध वैद्यकीय परिस्थितींवर उपचार करण्यासाठी दिले जाते. त्यात प्रेडनिसोलोन असतो, जो एक प्रकारचा कॉर्टिकोस्टेरॉईड आहे. या औषधाचा उपयोग जळजळ कमी करण्यासाठी आणि रोगप्रतिकारक शक्ती दाबण्यासाठी केला जातो. हे गंभीर ऍलर्जीक प्रतिक्रिया, दमा, संधिवात विकार, त्वचा आणि डोळ्यांचे विकार आणि नेफ्रोटिक सिंड्रोमवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. ल्युकेमिया, लिम्फोमा आणि मल्टिपल मायलोमा यासारख्या विशिष्ट कर्करोगांवर उपचार करण्यासाठी देखील याचा वापर केला जाऊ शकतो.

Omnacortil 10 Tablet चे परिणाम ते घेतल्यानंतर काही तासांतच दिसू शकतात, परंतु परिणाम पूर्णपणे जाणवायला आठवडे किंवा महिने लागू शकतात.

याच्या सामान्य दुष्परिणामांमध्ये मळमळ, उलट्या आणि पोटदुखी यांचा समावेश होतो. अधिक गंभीर साइड इफेक्ट्समध्ये वजन वाढणे, मूड बदलणे, निद्रानाश आणि रक्तदाबातील बदल यांचा समावेश होतो.

Omnacortil 10 Tablet हे औषध लिहून दिल्याप्रमाणे घेणे आणि तुमच्या डॉक्टरांच्या सूचनांचे काटेकोरपणे पालन करणे महत्त्वाचे आहे. Omnacortil 10 Tablet वरील उपचारांविषयी तुम्हाला काही प्रश्न असल्यास, तुमच्या डॉक्टरांशी बोलण्याचे सुनिश्चित करा.

 • Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked *

  Trending Articles

  प्राकृतिक भूगोल म्हणजे काय?

  प्राकृतिक भूगोल म्हणजे काय? वाचा सविस्तर लेख

  हा लेख प्राकृतिक भूगोलाच्या विविध पैलूंचा सखोल अभ्यास करेल, ज्यामध्ये भूस्वरूप, हवामानाचे स्वरूप, बायोम्स आणि…