Mucopain Gel Uses in Marathi – म्युकोपेन जेल चे उपयोग मराठीत

Mucopain Gel Uses in Marathi

Mucopain Gel Uses in Marathi – म्युकोपेन जेल चे उपयोग मराठीत काय आहे? याचे उपयोग काय आहेत? व याबद्दल संपूर्ण माहिती आपण या लेखात पाहणार आहोत. तुम्ही हा लेख संपूर्ण वाचावा असे आमचे मत आहे तसेच काही प्रश्न असल्यास तुम्ही कमेंट करून विचारावे.

Advertisements

Mucopain Gel Uses in Marathi - म्युकोपेन जेल चे उपयोग मराठीत

Mucopain Gel Uses in Marathi – Mucopain Gel (मुकोपैन) हे स्थानिक ऍनेस्थेटिक आहे ज्यामध्ये सक्रिय घटक बेंझोकेन समाविष्ट आहे. याचा उपयोग तोंडाच्या विशिष्ट भागातील ऊती सुन्न करण्यासाठी आणि दातदुखी, तोंडाचे व्रण, हिरड्या फोडणे किंवा तोंड/हिरड्याला दुखापत यासारख्या किरकोळ तोंडाच्या समस्यांपासून आराम देण्यासाठी केला जातो.

हे वेदनासाठी कारणीभूत असलेल्या मज्जातंतू सिग्नलला अवरोधित करून कार्य करते, ज्यामुळे क्षेत्र थोड्या काळासाठी सुन्न होऊ शकते. Mucopain Gel थेट प्रभावित भागात लागू केले पाहिजे, आणि ते सेवन करू नये.

Mucopain Gel हे फक्त अल्प कालावधीसाठी वापरले पाहिजे आणि डॉक्टरांच्या सल्ल्याशिवाय दोन वर्षांखालील मुलांवर कधीही वापरले जाऊ नये. प्रौढांसाठी, डॉक्टरांचा सल्ला घेतल्याशिवाय ते 7 दिवसांपेक्षा जास्त काळ वापरले जाऊ नये. लक्षणे कायम राहिल्यास किंवा खराब होत असल्यास, डॉक्टरांचा सल्ला घ्यावा.

Related

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *