Montair FX Tablet Uses in Marathi – मोंटायर एफ एक्स चा उपयोग

Montair FX Tablet Uses in Marathi

Montair FX Tablet Uses in Marathi – मोंटायर एफ एक्स चा उपयोग काय आहे? याचे उपयोग काय आहेत? व याबद्दल संपूर्ण माहिती आपण या लेखात पाहणार आहोत. तुम्ही हा लेख संपूर्ण वाचावा असे आमचे मत आहे तसेच काही प्रश्न असल्यास तुम्ही कमेंट करून विचारावे.

Advertisements

Montair FX Tablet Uses in Marathi - मोंटायर एफ एक्स चा उपयोग

Montair FX Tablet Uses in Marathi – मोंटेर एफएक्स टॅब्लेट (Montair FX Tablet) हे मॉन्टेलुकास्ट (10mg) आणि Fexofenadine (120mg) दोन्ही असलेले संयोजन औषध आहे. Montelukast एक दाहक-विरोधी आहे जो दमा, ऍलर्जी आणि क्रॉनिक ऑब्स्ट्रक्टिव्ह पल्मोनरी डिसीज (COPD) यांसारख्या परिस्थितींवर उपचार करण्यासाठी वापरला जातो. हे ल्युकोट्रिनस अवरोधित करून कार्य करते, जे शरीरातील रसायने आहेत ज्यामुळे जळजळ होते.

फेक्सोफेनाडाइन हे अँटीहिस्टामाइन आहे जे शिंका येणे, नाक वाहणे आणि डोळ्यांना खाज येणे यासारख्या हंगामी ऍलर्जीच्या लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. हे हिस्टामाइन्स अवरोधित करून कार्य करते, जे शरीरातील रसायने आहेत ज्यामुळे एलर्जीची प्रतिक्रिया होते. मॉन्टेलुकास्ट आणि फेक्सोफेनाडीन एकत्रितपणे दमा, ऍलर्जी आणि सीओपीडीच्या लक्षणांपासून आराम देतात.

Montair FX Tablet सामान्यत: दिवसातून एकदा जेवणासोबत किंवा जेवणाशिवाय घेतले जाते. हे औषध घेत असताना आपल्या डॉक्टरांच्या सूचनांचे पालन करणे महत्वाचे आहे.

Related

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *