Livogen Tablet Uses in Marathi – लिवोजेन टॅब्लेटचे उपयोग

livogen tablet uses in marathi

Livogen Tablet Uses in Marathi – लिवोजेन टॅब्लेटचे उपयोग

Livogen Tablet Uses in Marathi – लिवोजेन टॅब्लेट (Livogen Tablet) एक औषध आहे ज्यामध्ये लोह आणि फॉलिक ऍसिड दोन्ही असतात. हे सामान्यत: अॅनिमियावर उपचार करण्यासाठी किंवा प्रतिबंध करण्यासाठी वापरले जाते, अशी स्थिती जी शरीरातील लाल रक्तपेशींची संख्या कमी असते तेव्हा उद्भवू शकते.

Advertisements
  1. ऊर्जा पातळी वाढली
  2. सुधारित मानसिक स्पष्टता आणि एकाग्रता
  3. अॅनिमियाचा धोका कमी होतो
  4. सुधारित रोगप्रतिकार प्रणाली आरोग्य
  5. बाळांमध्ये जन्मजात दोषांचा धोका कमी होतो
  6. पुरुष आणि स्त्रियांमध्ये सुधारित प्रजनन क्षमता
  7. विशिष्ट प्रकारच्या कर्करोगाचा धोका कमी होतो
  8. हृदय व रक्तवाहिन्यासंबंधी आरोग्य सुधारले
  9. त्वचा, केस आणि नखांचे आरोग्य सुधारते.

शरीराभोवती ऑक्सिजन वाहून नेणारे लाल रक्तपेशींमधील हेमोग्लोबिन तयार करण्यासाठी लोह आवश्यक आहे. फॉलिक अॅसिड शरीराला लोहाचा अधिक कार्यक्षमतेने वापर करण्यास मदत करते.

एकत्र घेतल्यास, लोह आणि फॉलिक ऍसिड शरीरातील लोह पातळी पुनर्संचयित करण्यात आणि थकवा, अशक्तपणा आणि श्वास लागणे यासारख्या अॅनिमियाची लक्षणे सुधारण्यास मदत करू शकतात.

Livogen Tablet (लिवोगेन) इतर कारणांसाठी देखील वापरले जाऊ शकते, जसे की गर्भवती महिलांमध्ये मुदतपूर्व जन्माचा धोका कमी करणे किंवा लोह आणि फॉलीक ऍसिडच्या कमतरतेमुळे होणारे मेगालोब्लास्टिक अॅनिमियाचा उपचार करणे.

How does Livogen Tablet works in marathi?

लोह आणि फॉलिक ऍसिडच्या गोळ्या लोह आणि फोलेटच्या कमतरतेवर उपचार करण्यासाठी वापरल्या जाणार्‍या पौष्टिक पूरक आहेत. लोह हे एक आवश्यक खनिज आहे जे संपूर्ण शरीरात ऑक्सिजन वाहून नेण्यास मदत करते, तर फोलेट हे बी व्हिटॅमिन आहे जे लाल रक्त पेशी तयार करण्यास मदत करते.

एकत्रितपणे, हे दोन पोषक निरोगी लाल रक्तपेशींच्या उत्पादनासाठी आणि मजबूत रोगप्रतिकारक शक्तीसाठी आवश्यक आहेत. निर्देशानुसार घेतल्यास, लोह आणि फॉलीक ऍसिडच्या गोळ्या शरीरातील या दोन महत्त्वाच्या पोषक घटकांचे साठे भरून काढतात.

ते नियमितपणे घेतल्यास कमतरता विकसित होण्यापासून रोखण्यात देखील मदत करू शकतात. याव्यतिरिक्त, ते अॅनिमियावर उपचार करण्यास मदत करू शकतात, अशी स्थिती जी शरीरात पुरेसे निरोगी लाल रक्तपेशी नसताना विकसित होते.

Dosage of Livogen Tablet in marathi

Livogen Tablet सामान्यत: लोहाच्या कमतरतेच्या ऍनेमियावर उपचार करण्यासाठी लिहून दिली जातात. शिफारस केलेले डोस सहसा दिवसातून एकदा एक टॅब्लेट असते. टॅब्लेट पूर्ण ग्लास पाण्याने घेणे आणि इतर कोणत्याही औषधे किंवा पूरक आहारांसह न घेणे महत्वाचे आहे.

दिवसभरात शरीरात लोहाची पुरेशी मात्रा सुनिश्चित करण्यासाठी प्रत्येक दिवशी एकाच वेळी टॅब्लेट घेणे देखील महत्त्वाचे आहे.

तुमचा एखादा डोस चुकला तर, पुढच्या डोसची वेळ जवळ आल्याशिवाय लक्षात येताच तो घेणे चांगले. अशा परिस्थितीत, चुकलेला डोस वगळणे आणि आपले नियमित वेळापत्रक पुन्हा सुरू करणे सर्वोत्तम आहे.

Side Effects of Livogen Tablet in marathi

Livogen Tablet हे आहारातील परिशिष्टाचे एक सामान्य प्रकार आहेत. ते सामान्यत: लोहाच्या कमतरतेच्या अशक्तपणावर उपचार करण्यासाठी वापरले जातात आणि संपूर्ण आरोग्य आणि कल्याण सुधारण्यास मदत करू शकतात.

तथापि, सर्व औषधांप्रमाणे, ते देखील दुष्परिणाम होऊ शकतात. Livogen Tablet घेतल्याने सर्वात सामान्य दुष्परिणामांमध्ये मळमळ, उलट्या, पोटदुखी, बद्धकोष्ठता, अतिसार, गडद रंगाचे मल आणि डोकेदुखी यांचा समावेश होतो.

काही लोकांना भूक वाढणे किंवा चव बदलणे देखील जाणवू शकते. कमी सामान्य दुष्परिणामांमध्ये पुरळ, खाज सुटणे, अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठी, श्वास घेण्यास त्रास होणे, छातीत घट्टपणा आणि तोंड, चेहरा, ओठ किंवा जीभ सूज येणे यांचा समावेश होतो.

तुम्हाला यापैकी कोणतेही दुष्परिणाम जाणवल्यास, तुम्ही शक्य तितक्या लवकर डॉक्टरांचा सल्ला घ्यावा.

Conclusion

शेवटी, Livogen Tablet घेतल्याने आपले आरोग्य आणि कल्याण प्रभावीपणे वाढू शकते. लोह तुमच्या शरीराला लाल रक्तपेशी बनवण्यास मदत करते आणि फॉलिक अॅसिड तुमच्या शरीराला नवीन पेशी तयार करण्यास आणि त्यांची देखभाल करण्यास मदत करते. या गोळ्या अॅनिमिया टाळण्यासाठी किंवा त्यावर उपचार करण्यास, ऊर्जा पातळी वाढवण्यास आणि संज्ञानात्मक कार्य सुधारण्यास मदत करू शकतात.

तथापि, कोणतेही परिशिष्ट घेण्यापूर्वी आपल्या डॉक्टरांशी बोलणे महत्वाचे आहे, विशेषत: आपल्याकडे विद्यमान आरोग्य स्थिती असल्यास. Livogen Tablet बहुतेक प्रकरणांमध्ये सुरक्षितपणे घेतल्या जाऊ शकतात, परंतु सावधगिरी बाळगणे आणि डॉक्टरांच्या सल्ल्याचे पालन करणे केव्हाही चांगले.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *