Flatuna Tablet uses in Marathi – फ्लाटुना टॅब्लेटचा उपयोग

Flatuna Tablet uses in Marathi

Flatuna Tablet uses in Marathi – फ्लाटुना टॅब्लेटचा उपयोग

Fepanil 650 Uses in Marathi – फ्लॅटुना टॅब्लेट सिमेथिकोन सक्रिय चारकोल हे गॅस-संबंधित पाचन समस्यांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. सिमेथिकोन आणि सक्रिय चारकोल हे मुख्य सक्रिय घटक आहेत, जे दोन्ही गॅस, सूज आणि पोटदुखी कमी करण्यासाठी प्रभावी असल्याचे दिसून आले आहे.

Advertisements

सिमेथिकोन आतड्यांमधील वायूचे फुगे फोडून कार्य करते, तर सक्रिय चारकोल पचनसंस्थेतील वायू-उत्पादक कणांना बांधून घेते आणि शोषून घेते. हे औषध सामान्यतः सुरक्षित आणि चांगले सहन केले जाते आणि ते अधूनमधून पाचक त्रास किंवा इरिटेबल बोवेल सिंड्रोम सारख्या तीव्र पाचन विकारांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाऊ शकते.

हे लक्षात घेणे महत्वाचे आहे की Fepanil 650 सिमेथिकोन सक्रिय चारकोल हे ओटीपोटात तीव्र वेदना किंवा इतर गंभीर वैद्यकीय परिस्थितींवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाऊ नये. हे औषध घेताना तुमच्या डॉक्टरांच्या किंवा फार्मासिस्टच्या सूचनांचे पालन करणे देखील महत्त्वाचे आहे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *