Mayboli.in

ADVERTISEMENT

Delcon Syrup Uses in Marathi – डेलकोन सिरपचे उपयोग

Delcon Syrup Uses in Marathi – डेलकोन सिरपचे उपयोग

Delcon Syrup Uses in Marathi – डेल्कॉन सिरपमध्ये क्लोरफेनिरामाइन मॅलेट (2mg/5ml) आणि Phenylephrine (5mg/5ml) असते. हे सामान्यत: ऍलर्जीच्या लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते, जसे की शिंका येणे, खाज सुटणे, डोळे पाणावणे आणि वाहणारे नाक.

Delcon Syrup हे सर्दी आणि फ्लू सारख्या लक्षणांवर देखील उपचार करू शकते जसे की रक्तसंचय, खोकला आणि घसा खवखवणे. डेल्कॉन सिरप हिस्टामाइनची क्रिया अवरोधित करून कार्य करते, ऍलर्जिनच्या प्रतिसादात शरीराद्वारे सोडले जाणारे रसायन.

डेल्कॉन सिरप सामान्यत: दर चार ते सहा तासांनी आवश्यकतेनुसार घेतले जाते. Delcon Syrup घेण्यापूर्वी तुमच्या डॉक्टरांशी बोलणे महत्त्वाचे आहे, कारण ते इतर औषधांशी इंटरेक्ट साधू शकते आणि यामुळे दुष्परिणाम होऊ शकते.

औषधाचे नावDelcon Syrup
सक्रिय औषधChlorpheniramine Maleate (2mg/5ml) + Phenylephrine (5mg/5ml)
किंमत ₹80
Delcon Syrup uses in marathiनाक वाहणे, नाक चोंदणे, शिंका येणे, डोळे पाणावणे आणि बंद नाक.
औषधाचा प्रकारऍलर्जीविरोधी
डोस दिवसातून एक गोळी जेवणानंतर
सारखे औषधHistacare Syrup, Zincold PD Syrup, Voxikof Cold Syrup
Delcon Syrup in marathi

Delcon Syrup dosage in marathi

डेल्कॉन सिरप (Delcon Syrup) हे एक औषध आहे जे सर्दी, गवत ताप आणि श्वसनाच्या इतर ऍलर्जींमुळे नाक आणि सायनस रक्तसंचय आराम करते. त्यात दोन सक्रिय घटक आहेत: क्लोरफेनिरामाइन मॅलेट (2mg/5ml) आणि Phenylephrine (5mg/5ml).

प्रौढ आणि 12 वर्षे आणि त्याहून अधिक वयाच्या मुलांसाठी शिफारस केलेले डोस दर 4-6 तासांनी 5 मिली (1 चमचे) आहे. 6-11 वर्षे वयोगटातील मुलांसाठी शिफारस केलेले डोस दर 4-6 तासांनी 2.5 मिली (1/2 चमचे) आहे.

हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की डेल्कॉन सिरप (Delcon Syrup) डॉक्टरांनी निर्देशित केल्याशिवाय प्रौढांमध्ये 7 दिवसांपेक्षा जास्त आणि मुलांमध्ये 5 दिवसांपेक्षा जास्त काळ वापरू नये. डॉक्टर किंवा फार्मासिस्टने निर्देश दिल्याशिवाय डेल्कॉन सिरप (Delcon Syrup) सोबत इतर औषधे घेणे टाळणे देखील महत्त्वाचे आहे.

How does Delcon Syrup work in marathi

डेल्कॉन सिरप मध्ये दोन सक्रिय घटक समाविष्ट आहेत: Chlorpheniramine Maleate आणि Phenylephrine. Chlorpheniramine Maleate हे अँटीहिस्टामाइन आहे जे शरीरातील हिस्टामाइनची क्रिया अवरोधित करून कार्य करते, ज्यामुळे ऍलर्जीची लक्षणे उद्भवतात.

हे शिंका येणे, नाक वाहणे आणि खाज सुटणे यासारखी लक्षणे कमी करण्यास मदत करते. फेनिलेफ्रिन हे एक डिकंजेस्टंट आहे जे रक्तवाहिन्या अरुंद करून कार्य करते, ज्यामुळे अनुनासिक रक्तसंचय आणि ऍलर्जीची इतर लक्षणे कमी होण्यास मदत होते.

एकत्रितपणे, हे दोन सक्रिय घटक ऍलर्जीची लक्षणे कमी करण्यास आणि अनुनासिक रक्तसंचय दूर करण्यास मदत करतात.

ADVERTISEMENT

Conclusion

Delcon Syrup हे दोन सक्रिय घटकांसह एक लोकप्रिय ओव्हर-द-काउंटर औषध आहे: क्लोरफेनिरामाइन मॅलेट (2mg/5ml) आणि Phenylephrine (5mg/5ml).

हे ऍलर्जी आणि सर्दी उपचार करण्यासाठी आणि जळजळ कमी करण्यासाठी वापरले जाते. निर्देशानुसार घेतल्यास सिरप सामान्यत: सुरक्षित आणि प्रभावी असते, परंतु कोणतेही औषध घेण्यापूर्वी डॉक्टरांशी बोलणे महत्वाचे आहे.

लेबलवरील निर्देशांचे पालन करणे आणि शिफारस केलेल्या डोसपेक्षा जास्त न करणे देखील महत्त्वाचे आहे. काळजीपूर्वक वापरल्यास, Delcon Syrup ऍलर्जी आणि सर्दी साठी एक सुरक्षित आणि प्रभावी उपचार असू शकते.

ADVERTISEMENT

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Posts