Doran O Tablet Uses in Marathi – डोरान ओ टॅब्लेटचे उपयोग

Doran O Tablet Uses in Marathi

Doran O Tablet Uses in Marathi – डोरान ओ टॅब्लेटचे उपयोग

Doran O Tablet Uses in Marathi – डोरन ओ टॅब्लेट (Doran O Tablet) हे ओंडानसेट्रॉन आणि ओमेप्राझोल दोन्ही असलेले संयोजन औषध आहे. Ondansetron हे मळमळ विरोधी औषध आहे जे केमोथेरपी किंवा रेडिएशन थेरपीमुळे मळमळ आणि उलट्यांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. ओमेप्राझोल हे प्रोटॉन पंप इनहिबिटर आहे जो पोटातील आम्ल कमी करण्यासाठी वापरला जातो.

Advertisements

Doran O Tablet चे हे संयोजन औषध शस्त्रक्रियेनंतर मळमळ आणि उलट्या टाळण्यासाठी वापरले जाते. डोरन ओ टॅब्लेट (Doran O Tablet) चा Ondansetron घटक मळमळ आणि उलट्या होण्यास चालना देणारे रसायन शरीरात अवरोधित करून कार्य करते, तर omeprazole हा घटक पोटातील आम्ल कमी करण्यास आणि पचन सुलभ करण्यास मदत करतो.

डोरान ओ टॅब्लेट (Doran O Tablet) तुमच्या डॉक्टरांच्या निर्देशानुसार घेतले जाते, सामान्यतः दर 24 तासांनी एकदा. हे औषध सामान्यतः चांगले सहन केले जाते, परंतु सर्व औषधांप्रमाणे, डोकेदुखी, चक्कर येणे आणि बद्धकोष्ठता यासारखे दुष्परिणाम होऊ शकते. तुम्हाला यापैकी कोणतेही दुष्परिणाम जाणवल्यास तुमच्या डॉक्टरांना सांगणे महत्त्वाचे आहे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *