Cetirizine Syrup ip Uses in Marathi – सिटीरिजिन सिरपचे उपयोग

Cetirizine Syrup ip Uses in Marathi

Cetirizine Syrup ip Uses in Marathi – सिटीरिजिन सिरपचे उपयोग

Cetirizine Syrup ip Uses in Marathi – सिटीरिजिन सिरप हे अँटीहिस्टामाइन सिरप आहे जे ऍलर्जी, अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठी आणि इतर ऍलर्जीक प्रतिक्रियांच्या लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. हे ऍलर्जीच्या लक्षणांसाठी जबाबदार असलेल्या शरीरातील रासायनिक संदेशवाहक (हिस्टामाइन) ची क्रिया अवरोधित करून कार्य करते.

Advertisements

ऍलर्जीमुळे शिंका येणे, नाक वाहणे, घसा खाजणे आणि खाज सुटणे, पाणचट डोळे यासारख्या लक्षणांपासून आराम मिळण्यासाठी हे सिरप प्रौढ आणि 6 वर्षे व त्याहून अधिक वयाच्या मुलांमध्ये वापरले जाऊ शकते.

Cetirizine Syrupचा वापर औषध किंवा अन्नाच्या ऍलर्जीमुळे होणाऱ्या अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठी (अर्टिकारिया) वर उपचार करण्यासाठी देखील केला जाऊ शकतो. तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणे डोस घेणे महत्वाचे आहे. Cetirizine सिरप घेतल्यानंतर लक्षणे सुधारत नसल्यास, तुमच्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *