Mayboli.in

Ciprofloxacin eye drops ip uses in Marathi

Ciprofloxacin eye drops ip uses in Marathi

Ciprofloxacin eye drops ip uses in Marathi

Ciprofloxacin eye drops ip uses in Marathi – सिप्रोफ्लॉक्सासिन आय ड्रॉप्स हे एक प्रकारचे प्रतिजैविक औषध आहे जे डोळ्यांच्या जिवाणू संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. ते थेट डोळ्याच्या पृष्ठभागावर लागू करण्यासाठी तयार केले जातात, विशेषत: पातळ फिल्मच्या स्वरूपात किंवा एक ड्रॉप्स म्हणून.

Ciprofloxacin eye drops मध्ये सक्रिय घटक सिप्रोफ्लोक्सासिन आहे, जो एक प्रकारचा फ्लुरोक्विनोलोन अँटीबायोटिक आहे. हे प्रतिजैविक संसर्गास कारणीभूत असलेल्या जीवाणूंना मारून कार्य करते, ज्यामुळे डोळा बरा होतो. सिप्रोफ्लॉक्सासिन आय ड्रॉप्सचा वापर डोळ्यांच्या संसर्गावर उपचार करण्यासाठी केला जाऊ शकतो जसे की नेत्रश्लेष्मलाशोथ, केरायटिस, ब्लेफेराइटिस आणि कॉर्नियल अल्सर.

Ciprofloxacin eye drops सामान्यतः 7 ते 14 दिवसांसाठी लिहून दिले जातात आणि निर्देशानुसार वापरावे. बहुतेक प्रकरणांमध्ये, सिप्रोफ्लॉक्सासिन डोळ्याचे ड्रॉप्स सुरक्षित आणि प्रभावी असतात, जरी काही लोकांना त्यांच्या डोळ्यात डंख येणे किंवा जळजळ यासारखे दुष्परिणाम अनुभवू शकतात.

 • Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked *

  Trending Articles

  प्राकृतिक भूगोल म्हणजे काय?

  प्राकृतिक भूगोल म्हणजे काय? वाचा सविस्तर लेख

  हा लेख प्राकृतिक भूगोलाच्या विविध पैलूंचा सखोल अभ्यास करेल, ज्यामध्ये भूस्वरूप, हवामानाचे स्वरूप, बायोम्स आणि…