Moxikind cv 625 use in marathi – मोक्सिकाईन्ड सी वि ६२५ चे उपयोग

Moxikind cv 625 use in marathi

या लेखामध्ये Moxikind cv 625 use in marathi – मोक्सिकाईन्ड सी वि ६२५ चे उपयोग बद्दल सविस्तर माहिती तुम्हाला वाचायला मिळेल. कृपया संपूर्ण लेख वाचा जेणेकरून तुमाला याचे डोसेज, दुष्प्रभाव व कसे वापरावे याची माहिती मिळेल.

Advertisements

Moxikind cv 625 use in marathi – मोक्सिकाईन्ड सी वि ६२५ चे उपयोग

Moxikind cv 625 use in marathi – मोक्सिकाईन्ड सी वि ६२५ मध्ये खालील सक्रिय घटक समाविष्टीत आहे: Amoxycillin (500mg) + Clavulanic Acid (125mg) . या गोळ्या सामान्यत: अनेक जिवाणू संक्रमणांवर उपचार करण्यासाठी वापरल्या जाणार्‍या प्रतिजैविक असतात.

Amoxycillin आणि Clavulanic Acid विशेषत: बीटा-लैक्टमेस निर्माण करणार्‍या जीवाणूंविरूद्ध प्रभावी आहेत, एक एन्झाइम जे काही जीवाणूंना पेनिसिलिनला प्रतिरोधक बनवू शकते.

Moxikind cv 625 च्या उपयोगामध्ये श्वसनमार्गाचे संक्रमण, मूत्रमार्गात संक्रमण, त्वचा आणि मऊ ऊतक संक्रमण आणि कानाचे संक्रमण यांचा समावेश होतो.

मोठ्या डोसमध्ये, ते विशिष्ट बॅक्टेरियाच्या मेंदुच्या वेष्टनाचा दाह उपचार करण्यासाठी देखील वापरला जाऊ शकतो. हे औषध तुमच्या डॉक्टरांच्या निर्देशानुसार घेतले पाहिजे आणि त्यामुळे मळमळ, उलट्या, अतिसार आणि त्वचेवर पुरळ यासारखे दुष्परिणाम होऊ शकतात.

औषधाचे नावMoxikind cv 625 Tablet
सक्रिय औषधAmoxycillin (500mg) + Clavulanic Acid (125mg)
किंमत ₹171
Moxikind cv 625 use in marathiश्वसनमार्गाचे संक्रमण, मूत्रमार्गात संक्रमण, त्वचा आणि मऊ ऊतक संक्रमण आणि कानाचे संक्रमण
औषधाचा प्रकारप्रतिजैविक
डोस दिवसातून एक गोळी जेवणानंतर
सारखे औषधApcil Tablet, Moxiforce-CV 625 Tablet
Moxikind cv 625 Tablet in marathi

How does Moxikind cv 625 works in marathi

Moxikind cv 625 ही एक कॉम्बिनेशन टॅब्लेट आहे जी विविध जिवाणू संक्रमणांवर उपचार करण्यासाठी वापरली जाते. हे औषध दोन सक्रिय घटकांनी बनलेले आहे: अमोक्सिसिलिन, जो एक प्रतिजैविक आहे आणि क्लॅव्हुलॅनिक ऍसिड, जो बीटा-लैक्टमेस इनहिबिटर आहे.

या दोन औषधांचे मिश्रण अमोक्सीसिलिनला प्रतिरोधक जीवाणूंविरूद्ध प्रतिजैविक अधिक प्रभावी बनविण्यात मदत करते. अभ्यासात असे आढळून आले आहे की ही Moxikind cv 625 टॅब्लेट बॅक्टेरियाच्या सायनुसायटिस, त्वचेचे संक्रमण आणि मूत्रमार्गाच्या संसर्गासह विविध संक्रमणांवर प्रभावीपणे उपचार करते.

कोणत्याही औषधाप्रमाणे, Moxikind cv 625 गोळ्या घेताना तुमच्या डॉक्टरांच्या सूचनांचे पालन करणे महत्त्वाचे आहे.

Dosage of Moxikind cv 625 in Marathi

Moxikind CV 625 ही एक संयोजन टॅबलेट आहे ज्यामध्ये 500 mg Amoxycillin आणि 125 mg Clavulanic Acid असते. प्रौढ आणि 12 वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या मुलांसाठी शिफारस केलेले डोस म्हणजे दोन गोळ्या दिवसातून दोनदा एकूण चार गोळ्या.

तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणे Moxikind CV 625 घेणे आणि शिफारस केलेल्या डोसपेक्षा जास्त न घेणे महत्त्वाचे आहे. 6 वर्षांपेक्षा कमी वयाच्या मुलांसाठी डॉक्टरांनी डोस निश्चित केला पाहिजे. 6-12 वर्षे वयोगटातील मुलांसाठी शिफारस केलेले डोस म्हणजे एक टॅब्लेट दिवसातून दोनदा, एकूण दोन टॅब्लेटसाठी.

Conclusion

शेवटी, Moxikind CV 625 ही Amoxycillin (500mg) आणि Clavulanic Acid (125mg) असलेली एकत्रित प्रतिजैविक टॅबलेट आहे. हे जिवाणू संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते आणि जेव्हा ते निर्धारित केले जाते तेव्हा ते सामान्यतः चांगले सहन केले जाते.

तथापि, हे लक्षात ठेवणे महत्त्वाचे आहे की प्रतिजैविक केवळ डॉक्टरांनी शिफारस केल्यावरच वापरावे आणि वैद्यकीय पर्यवेक्षणाशिवाय कधीही घेतले जाऊ नये. प्रतिजैविकांचे गंभीर दुष्परिणाम होऊ शकतात, त्यामुळे कोणतेही औषध घेण्यापूर्वी डॉक्टरांचा सल्ला घेणे आवश्यक आहे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *