१००% अल्कोहोल सोडण्यासाठी करा हे तीन उपाय

How to quit alcohol

How to quit alcohol – दारू सोडणे हे काही लोकांसाठी जीवनातील सर्वात मोठे आव्हान असू शकते. जगभरातील लाखो लोकांसाठी हा एक चिंतेचा विषय बनत आहे, मग ती आठवड्यातून एकदा असो किंवा दररोज एक छोटा ग्लास वाइन असो.

Advertisements

व्यसनाधीनता अनेक रूपे घेते आणि फक्त ते सोडण्यासाठी खूप प्रयत्न करावे लागतात, परंतु एखाद्या व्यक्तीचे दारूचे सेवन हे अस्वास्थ्यकर आणि समस्याप्रधान आहे हे आपण सर्वानी समजून घेतले पाहिजे. ही पहिली पायरी आहे आणि बहुतेकदा हे मान्य करणेच सर्वात कठीण असते.

मात्र, ते करा आणि अल्कोहोल सोडण्यात यशस्वी होण्यासाठी, पुनर्प्राप्तीमध्ये प्रवेश करण्यासाठी आणि आयुष्यभर संयमी जीवन जगण्यासाठी भरपूर मदत होईल. म्हणून, जर तुम्ही अल्कोहोल सोडू इच्छित असाल (how to stop drinking alcohol), तर तुम्ही त्यात यशस्वी व्हाल याची खात्री करण्यासाठी येथे तीन महत्त्वाच्या टिपा आहेत…

एका वेळी एक दिवस कंट्रोल करा

How to stop alcohol addiction – तुम्हाला मिळणारा हा सर्वात सोपा, पण सर्वात महत्त्वाचा सल्ला आहे. एका वेळी एक दिवस कंट्रोल करा. आजचा दिवस पार करायचा असताना उद्याचा विचार करू नका. दारू सोडणे ही रोजची गोष्ट आहे. ते पाहण्यासाठी तुम्हाला फक्त टेलिव्हिजनवर आणि मीडियामध्ये त्याचे प्रतिनिधित्व कसे केले जाते ते पहावे लागेल.

बरे झालेले लोक अनेकदा चर्चा करतात की ते किती दिवस शांत आहेत, आणि त्यांना दिवसापर्यंत, काही प्रकरणांमध्ये तासापर्यंत, किती वेळ आहे हे माहित असते.

कारण दिवसेंदिवस ते खंडित केल्याने ते अधिक व्यवस्थापित होते. तुम्हाला पटकन कळेल की एक दिवस दोन, तीन मध्ये बदलतो आणि नंतर आठवडे आणि महिने निघून जातात, परंतु हे सर्व आतावर लक्ष केंद्रित करून केले जाते.

काही नवीन छंद शोधा

मनावर कब्जा करणे ही नेहमीच एक उपयुक्त यंत्रणा असते. तुम्ही अल्कोहोल सोडल्यावर तुम्हाला काय मिळेल ते म्हणजे तुमच्याकडे खूप मोकळा वेळ मिळू लागतो.

जर तुम्ही सावधगिरी बाळगली नाही, तर ते कंटाळवाणे होऊ शकते आणि बरेच लोक पुन्हा बाटली मिळवण्यासाठी कारणे शोधत असतात. तुम्ही तो अतिरिक्त वेळ आपल्या छंदांमध्ये गुंतविला पाहिजे. नवीन, अल्कोहोल-मुक्त छंद शोधा आणि स्वतःला त्यामध्ये टाका.

कदाचित असे काहीतरी असेल जे तुम्हाला नेहमी करायचे असते परंतु ते कधीही पूर्ण झाले नाही, जसे की मातीची भांडी किंवा भाषा शिकणे किंवा व्यायाम करणे. त्यासाठी जा आणि अल्कोहोल ची क्रेविंग कमी करा.

एकट्याने करू नका

शेवटी, आणि ते एका वेळी एक दिवस घेण्याइतकेच महत्त्वाचे आहे, ते एकट्याने करू नये. आता, हे असे म्हणत नाही की कोणीतरी तुमची साथ सोडली पाहिजे, परंतु तुमच्याकडे असे लोक असले पाहिजेत जे तुम्हाला समर्थन देऊ शकतात आणि तुम्ही त्यावर अवलंबून राहू शकता.

ते कौटुंबिक सदस्य किंवा मित्र असू शकतात किंवा तुम्ही समर्थन गटात सामील होऊ इच्छित असाल. या प्रक्रियेतून गेलेले बरेच जण याची शिफारस करतात कारण तुम्हाला असे लोक सापडतील जे तुम्हाला समजतील, सहानुभूती दाखवतील आणि तुम्हाला कठीण काळातून जाण्यासाठी भरपूर मदद करतील.

सपोर्ट नेटवर्क्स खूप महत्वाचे आहेत, फक्त डिटॉक्सिंगसाठी किंवा त्याग केल्यानंतर लगेचच नाही तर तुमच्या उर्वरित आयुष्यासाठी, आणि त्यातून खरी मैत्री जन्माला येऊ शकते.

अल्कोहोल सोडणे ही सर्वात कठीण गोष्टींपैकी एक आहे ज्यातून कोणीही जाऊ शकते, परंतु हे सर्वात फायद्याचे देखील असू शकते, जे तुम्हाला तुमच्या आयुष्यातील आनंदी आणि निरोगी विश्रांतीसाठी सेट करते.

Advertisements