How to eat Chia Seeds in marathi?

How to eat Chia Seeds in marathi?

आपल्या आजच्या लेखात आपण वाचणार आहोत How to eat Chia Seeds in marathi? म्हणजेच चिया बीज खाण्याचे मार्ग.

Advertisements

1. स्मूदी

चिया बिया वापरण्याचा एक लोकप्रिय मार्ग म्हणजे स्मूदी आहे. तुमच्या फळे आणि भाजीपाल्याच्या ज्यूस मध्ये पोत आणि पोषकद्रव्ये जोडण्यासाठी तुम्हाला फक्त एक चमचा किंवा त्यापेक्षा कमी ताजे बिया किंवा चिया जेल आवश्यक आहे.

2. सॅलड ड्रेसिंग

चिया बिया ऑलिव्ह तेल, व्हिनेगर, मध आणि लिंबाचा रस यासारख्या सॅलड ड्रेसिंग घटकांसह चांगले मिसळतात. कोणत्याही सॅलड ड्रेसिंग पाककृतीमध्ये सुमारे एक चमचा बिया घाला. तुम्ही जितक्या जास्त बिया घालाल, तितका सॅलड जाड होईल.

3. पुडिंग

तुम्हाला कॅफे आणि आरोग्य खाद्यपदार्थांच्या दुकानांमध्ये मेनूवर चिया पुडिंग मिळू शकते, परंतु घरी तुमची स्वतःची रेसिपी तयार करणे सोपे आहे. चिया पुडिंगची सुसंगतता टॅपिओका सारखीच असते. हे न्याहारीसाठी पुरेसे सोपे असले तरी तुमच्या पुढच्या डिनर पार्टीमध्ये मिष्टान्न म्हणून सर्व्ह करण्याइतके मोहक आहे.

व्हॅनिला बीन चिया पुडिंग बनवण्यासाठी तुम्हाला फक्त बदामाचे दूध, चिया बिया आणि व्हॅनिला बीन्सची गरज आहे. दालचिनी, चॉकलेट शेव्हिंग्ज, लिंबाचा रस किंवा मेपल सिरपच्या थेंबाने या अष्टपैलू पदार्थाच्या शीर्षस्थानी ठेवा. एक चविष्ट चव तयार करण्यासाठी तुम्ही पुडिंगला ताज्या फळांसह थरही लावू शकता.

4. ग्रॅनोला, प्रथिने बार किंवा ऊर्जा बार

चिया बियाण्यांमुळे घरी बनवलेल्या ग्रॅनोला, ऊर्जा किंवा प्रथिनांच्या पट्ट्यांना तंतुमय पदार्थांना चालना मिळते.

खाजूर, नारळाचे तेल, चिया बियाणे, व्हॅनिला आणि डार्क चॉकलेट, नारळ आणि सुक्या फळांपासून बनवलेले चिया बियाणे एनर्जी बार बनवण्याचा प्रयत्न करा.

5. चिया पेये

आरोग्य खाद्यपदार्थांची दुकाने आणि ज्यूस बारमध्ये महागड्या चिया पेयांचा धुमाकूळ आहे. 2 कप पाणी किंवा नारळाचे पाणी आणि 1 कप फळांचा रस किंवा शुद्ध ताज्या फळांमध्ये 2 ते 3 चमचे चिया बिया मिसळून पैसे वाचवा आणि स्वतःची कमाई करा. मिश्रण घट्ट होईपर्यंत असू द्या आणि पिण्यापूर्वी ढवळून घ्या.

चिया फ्रेस्का, ज्याला ‘मेक्सिकन लिंबू पाणी’ असेही म्हणतात, हा चिया बिया वापरण्याचा एक ताजेतवाने करणारा मार्ग आहे. हे नैसर्गिक ऊर्जा पेय पाणी किंवा नारळाचे पाणी, लिंबू किंवा लिंबाचा रस, चिया बिया आणि गोड पदार्थांपासून तयार केले जाते. अधिक चव येण्यासाठी, पुदिन्याच्या काही फांद्या घाला.

6. पोप्सिकल्स

जर तुम्ही चविष्ट खाणार्यांना पोषकद्रव्ये लपवण्याचा मार्ग शोधत असाल, तर घरगुती पॉप्सिकल्समध्ये चिया बिया घाला. दुकानातून खरेदी केलेले बहुतेक पॉप्सिकल्स हे साखर, कृत्रिम रंग आणि कृत्रिम स्वादांनी भरलेले असतात, त्यामुळे स्वतःचा तयार करणे हा एक आरोग्यदायी पर्याय आहे.

तुमचे बर्फाचे पॉप साचे घ्या आणि बदामाचे दूध, चिया बिया, एवोकॅडो आणि गोठवलेल्या ब्लूबेरीपासून ब्लूबेरी चिया पॉप्सिकल्स बनवा. तुमची मुले कधीही ते निरोगी खात आहेत याची कल्पना करणार नाहीत!

7. जाम

चिया बिया आणि जॅम हे एक विचित्र मिश्रण वाटू शकते, परंतु बिया नैसर्गिक जेल जाड करणारे म्हणून काम करतात. चिया बियाण्याचा जॅम हा पारंपरिक जॅमपेक्षा पातळ असतो, परंतु तो भात आणि मफिनवर पसरवणे सोपे असते किंवा दही, गरम तृणधान्ये आणि आइस्क्रीमवर थेंब पडतो.

एक साधा चिया बियाण्याचा जाम तयार करण्यासाठी, सुमारे 2 कप मॅश केलेल्या ताज्या फळांमध्ये 2 चमचे चिया बिया घाला. इच्छित असल्यास मध किंवा भूईमूग यासारखे स्वीटनर घाला आणि मिश्रण किमान 10 मिनिटे बसू द्या.

मित्रानो आपला लेख How to eat Chia Seeds in marathi? इथेच संपत आहे मात्र तुम्हाला काही प्रश्न असल्यास नक्की कमेंट करून सांगा.

How to eat Chia Seeds in marathi?

Advertisements