Double Beans in Marathi – डबल बीन्सला मराठीत काय म्हणतात?

Double Beans in Marathi

Double Beans in Marathi – डबल बीन्सला मराठीत काय म्हणतात? याबद्दलचा हा लेख आहे, आपण हा लेख पूर्ण वाचावा अशी आमची विनंती व काही प्रश्न असल्यास आपण कमेंट करून विचारावे.

Double Beans in Marathi - डबल बीन्सला मराठीत काय म्हणतात?

Double Beans in Marathi
Double Beans in Marathi

Double Beans in Marathi – डबल बीन्सला मराठीत ड्बल बी असे म्हणतात, डबल बीन्स हा शेंगांचा एक अनोखा प्रकार आहे जो त्यांच्या उच्च पौष्टिक मूल्यामुळे आणि विशिष्ट चवीमुळे अधिकाधिक लोकप्रिय होत आहे.

हे बीन्स प्रत्यक्षात दोन बीन्स आहेत जे एकत्र जोडलेले आहेत, त्यांना एक अद्वितीय आकार आणि पोत देतात. दुहेरी सोयाबीनमध्ये प्रथिने, फायबर आणि जीवनसत्त्वे जास्त असतात, ज्यामुळे ते निरोगी आहारात एक उत्तम भर घालतात.

ते स्टू आणि करीपासून सॅलड्स आणि सूपपर्यंत विविध पदार्थांमध्ये वापरले जाऊ शकतात. त्यांच्याकडे सौम्य, खमंग चव देखील आहे जी विविध मसाले आणि औषधी वनस्पतींशी चांगली जोडते. जे लोक त्यांच्या जेवणात काही अतिरिक्त पोषण घालू इच्छितात त्यांच्यासाठी Double Beans नक्कीच विचारात घेण्यासारखे आहे.

Read – Pinto Beans in Marathi

Nutritional Profile of Double Beans in Marathi

Nutritional Profile of Double Beans in Marathi
Nutritional Profile of Double Beans in Marathi

डबल बीन्स, ज्याला मूग बीन्स देखील म्हणतात, एक पौष्टिक आणि बहुमुखी शेंगा आहेत. ते वनस्पती-आधारित प्रथिनांचे चांगले स्त्रोत आहेत, प्रति कप सुमारे 7 ग्रॅम. ते फायबरमध्ये देखील समृद्ध आहेत, प्रति कप सुमारे 12 ग्रॅम प्रदान करतात.

Double Beans हे थायामिन, रिबोफ्लेविन आणि फोलेट, तसेच मॅंगनीज, फॉस्फरस, मॅग्नेशियम आणि पोटॅशियम यांसारख्या खनिजांसह बी जीवनसत्त्वांचा चांगला स्रोत आहे. त्यांच्या पोषक घटकांव्यतिरिक्त, दुहेरी बीन्समध्ये कॅलरी आणि चरबी कमी असतात, ज्यामुळे त्यांचे वजन पाहणाऱ्यांसाठी ते आदर्श बनतात.

Double Beans विविध प्रकारे शिजवल्या जाऊ शकतात आणि सॅलड्स, सूप आणि स्ट्राइ-फ्राईजमध्ये एक उत्तम जोड आहे. त्यांच्या पौष्टिक प्रोफाइल आणि अष्टपैलुत्वामुळे, निरोगी आहारासाठी डबल बीन्स एक उत्तम पर्याय आहे.

Read – White Beans in Marathi

Top 5 Benefits of Double Beans in Marathi