Reactin Plus Tablet Uses in Marathi – रिएक्टिन प्लस टॅब्लेटचे उपयोग

Reactin Plus Tablet Uses in Marathi

Reactin Plus Tablet Uses in Marathi – रिएक्टिन प्लस टॅब्लेटचे उपयोग मराठीत काय आहेत? व याबद्दल संपूर्ण माहिती आपण या लेखात पाहणार आहोत. तुम्ही हा लेख संपूर्ण वाचावा असे आमचे मत आहे तसेच काही प्रश्न असल्यास तुम्ही कमेंट करून विचारावे.

Advertisements

Reactin Plus Tablet Uses in Marathi – रिएक्टिन प्लस टॅब्लेटचे उपयोग

Reactin Plus Tablet Uses in Marathi – रिएक्टिन प्लस टॅब्लेट हे वेदना आणि जळजळ यावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे ओव्हर-द-काउंटर औषध आहे. टॅब्लेटमधील सक्रिय घटक म्हणजे डिक्लोफेनाक (५० मिग्रॅ) आणि पॅरासिटामॉल ही जेनेरिक औषधे आहेत.

डिक्लोफेनाक हे एक नॉन-स्टेरॉइडल अँटी-इंफ्लेमेटरी ड्रग (NSAID) आहे जे शरीरातील काही रसायनांचे उत्पादन रोखून कार्य करते ज्यामुळे वेदना आणि जळजळ होते. पॅरासिटामॉल हे एक वेदनशामक आहे जे मेंदूतील सिग्नल अवरोधित करून वेदना कमी करण्यास मदत करते जे तुम्हाला दुखत आहात हे सांगतात.

रिएक्टिन प्लस टॅब्लेट (Reactin Plus Tablet) सामान्यत: डोकेदुखी, स्नायू दुखणे, सांधे दुखी, मासिक पाळी दरम्यान पेटके आणि दातदुखी यांसारख्या समस्यांशी संबंधित सौम्य ते मध्यम वेदनांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. हे औषध घेताना पॅकेजवरील सूचनांचे पालन करणे महत्वाचे आहे.

तुमची लक्षणे कायम राहिल्यास किंवा खराब होत असल्यास, तुमच्या डॉक्टरांशी संपर्क साधा.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *