Pantin L Tablet Uses in Marathi – पैंटीन एल टॅब्लेटचे उपयोग

Pantin L Tablet Uses in Marathi

Pantin L Tablet Uses in Marathi – पैंटीन एल टॅब्लेटचे उपयोग

Pantin L Tablet Uses in Marathi – पैंटीन एल टॅब्लेट हे दोन औषधांचे मिश्रण आहे: Levosulpiride आणि Pantoprazole. Levosulpiride हे प्रोकिनेटिक औषध आहे तर Pantoprazole हे प्रोटॉन पंप इनहिबिटर आहे. Pantin L Tablet चा वापर छातीत जळजळ आणि गॅस्ट्रोएसोफेगल रिफ्लक्स रोग (GERD) च्या उपचारांमध्ये केला जातो.

Advertisements

छातीत जळजळ ही अशी स्थिती आहे ज्यामध्ये पोटातील सामग्रीची आंबटपणा अन्ननलिकेत (अन्ननलिका) वर जाते. यामुळे छातीत जळजळ होते, ज्याला एसिडिटी म्हणतात. जीईआरडी ही अशी स्थिती आहे जिथे पोटातील ऍसिड अन्ननलिकेमध्ये परत येतात. यामुळे छातीत जळजळ, तोंडाला आंबट चव आणि गिळण्यास त्रास यांसारखी लक्षणे दिसतात. Pantin L Tablet हे पोटातील आंबटपणा कमी करून काम करते ज्यामुळे छातीत जळजळ आणि GERD च्या इतर लक्षणे कमी होतात.

Pantin L Tablet जेवणाच्या 30-60 मिनिटे आधी घ्यावे. आपण एका दिवसात दोनपेक्षा जास्त गोळ्या घेऊ नये. अतिसार, डोकेदुखी आणि पोटदुखी हे या औषधाचे सर्वात सामान्य दुष्परिणाम आहेत.

हे दुष्प्रभाव सहसा सौम्य असतात आणि जास्त काळ टिकत नाहीत. तथापि, साइड इफेक्ट्स कायम राहिल्यास किंवा खराब होत असल्यास, कृपया आपल्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.

Pantin L Tablet (पँटिन एल) इतर औषधांशी संवाद साधू शकते जसे की वॉरफेरिन, रिफाम्पिसिन आणि अताझानावीर. म्हणूनच, Pantin L Tablet उपचार सुरू करण्यापूर्वी कृपया तुमच्या डॉक्टरांना तुम्ही घेत असलेल्या सर्व औषधांची माहिती द्या.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *