Pacimol 500 Uses in Marathi – पैसीमॉल टॅब्लेटचे उपयोग

Pacimol 500 Uses in Marathi

Pacimol 500 Uses in Marathi – पैसीमॉल टॅब्लेटचे उपयोग

Pacimol 500 Uses in Marathi – पॅसिमोल ५०० टॅब्लेट (Pacimol 500 Tablet) हे सामान्यतः वापरले जाणारे ओव्हर-द-काउंटर औषध आहे ज्यामध्ये सक्रिय घटक पॅरासिटामॉल असतो. पॅरासिटामॉल हा एक प्रकारचा वेदना निवारक आहे जो सौम्य ते मध्यम वेदना, ताप आणि जळजळ यावर उपचार करण्यासाठी वापरला जातो.

Advertisements

मुलांमध्ये ताप कमी करण्यासाठी देखील याचा वापर केला जातो. पॅसिमोल 500 टॅब्लेट (Pacimol 500 Tablet) तोंडावाटे घेतले जाते आणि ते लेबलवर निर्देशित केले जाते.

आवश्यकतेनुसार दर चार ते सहा तासांनी एक टॅब्लेटची शिफारस केली जाते, परंतु 24 तासांच्या कालावधीत चारपेक्षा जास्त गोळ्या घेऊ नयेत.

हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की पॅरासिटामॉल मोठ्या डोसमध्ये किंवा शिफारस केलेल्या वेळेपेक्षा जास्त घेतल्यास यकृताला नुकसान होऊ शकते. तुम्हाला जर Pacimol 500 Tablet घेण्याबद्दल काही प्रश्न किंवा शंका असतील तर तुमच्या डॉक्टरांशी किंवा फार्मासिस्टशी बोलणे सर्वोत्तम आहे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *