Pyrigesic Tablet Uses in Marathi – पायरिजेसीक टॅब्लेटचे उपयोग

Pyrigesic Tablet Uses in Marathi

Pyrigesic Tablet Uses in Marathi – पायरिजेसीक टॅब्लेटचे उपयोग

Pyrigesic Tablet Uses in Marathi – पायरिजेसीक टॅब्लेट एक औषध आहे ज्यामध्ये सक्रिय घटक पॅरासिटामोल समाविष्ट आहे. पॅरासिटामॉलचा वापर सामान्यतः वेदना आणि तापावर उपचार करण्यासाठी केला जातो आणि हे जगातील सर्वात मोठ्या प्रमाणात वापरल्या जाणार्‍या औषधांपैकी एक आहे.

Advertisements

Pyrigesic Tablet मध्ये प्रति टॅबलेट 650mg पॅरासिटामॉल असते. हे शरीरातील काही पदार्थांचे उत्पादन रोखून कार्य करते ज्यामुळे वेदना आणि ताप येतो. हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की हे औषध सावधगिरीने वापरावे, कारण जास्त पॅरासिटामॉल घेतल्याने यकृत आणि मूत्रपिंडांना गंभीर हानी होऊ शकते.

Pyrigesic Tablet किती घ्यायचे याची तुम्हाला खात्री नसल्यास, हे औषध घेण्यापूर्वी तुमच्या डॉक्टरांशी किंवा फार्मासिस्टशी संपर्क साधणे चांगले.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *