Niharika Meaning in Marathi – निहारिका नावाचा मराठीत अर्थ

Niharika Meaning in Marathi

Niharika Meaning in Marathi – निहारिका नावाचा मराठीत अर्थ शोधत असल्यास आपण योग्य ठिकाणी आलेलो आहोत हे लक्षात घ्या. आपण या लेखात Niharika या नावाबद्दल संपूर्ण माहिती जाणून घेणार आहोत.

Advertisements

Niharika Meaning in Marathi - निहारिका नावाचा मराठीत अर्थ

Niharika Meaning in Marathi – निहारिका हे हिंदू मुलीचे नाव आहे. त्याचा अर्थ “रात्र, गडद, ​​गडद निळा, काळा” असा आहे. हे ‘निहार’ या शब्दापासून बनले आहे ज्याचा अर्थ “रात्र” आहे. निहारिका हे दुर्गा देवीचे दुसरे नाव आहे.

The origins of the name Niharika in Marathi

निहारिका हे नाव संस्कृतमधील दोन शब्दांवरून आले आहे – “नि” म्हणजे “खाली” आणि “हारिका” म्हणजे “स्वर्ग”. एकत्रितपणे, निहारिका नावाचा अर्थ “जन्नतातून खाली असलेला” असा होतो.

Famous people with the name Niharika

निहारिका हे भारतातील अतिशय लोकप्रिय नाव आहे. हे एक संस्कृत नाव आहे ज्याचा अर्थ “रात्र” असा होतो. निहारिका हे महाभारतातील एका पात्राचे नाव आहे. निहारिका नावाचे अनेक प्रसिद्ध लोक आहेत.

निहारिका नावाचे काही प्रसिद्ध लोक आहेत:

  1. निहारिका कोनिडेला: निहारिका कोनिडेला ही एक भारतीय चित्रपट अभिनेत्री आणि टेलिव्हिजन प्रस्तुतकर्ता आहे जी तेलुगू चित्रपट आणि कार्यक्रमांमध्ये काम करते. ती अभिनेता आणि निर्माता नागेंद्र बाबू यांची मुलगी आहे आणि अभिनेता चिरंजीवी आणि पवन कल्याण यांची भाची आहे. निहारिकाने 2016 मध्ये आलेल्या ओका मनसु या चित्रपटातून अभिनय क्षेत्रात पदार्पण केले.
  2. निहारिका सिंह: निहारिका सिंग ही एक भारतीय मॉडेल आणि अभिनेत्री आहे जी हिंदी चित्रपटांमध्ये काम करते. तिने नील नितीन मुकेश स्टारर जॉनी गद्दार या चित्रपटातून पदार्पण केले. नील नितीन मुकेशसोबत लफंगे परिंदे या चित्रपटातही ती दिसली होती.
  3. निहारिका मुखर्जी: निहारिका मुखर्जी ही एक भारतीय चित्रपट अभिनेत्री आहे जी बंगाली चित्रपटांमध्ये काम करते. जतीश्वर या चित्रपटातून तिने पदार्पण केले. तिने शब्दो आणि जिओ पगला सारख्या चित्रपटातही काम केले आहे.
  4. निहारिका जोशी: निहारिका जोशी ही एक भारतीय टेलिव्हिजन अभिनेत्री आहे जिने साथ निभाना साथिया आणि ससुराल सिमर का सारख्या शोमध्ये काम केले आहे.
  5. निहारिका शर्मा: निहारिका शर्मा ही एक भारतीय टेलिव्हिजन अभिनेत्री आहे जिने कहानी घर घर की आणि ससुराल सिमर का सारख्या शोमध्ये काम केले आहे.

Niharika Name Lucky Color in Marathi

निहारिकाचा शुभ रंग निळा आहे. निळा हा शांत आणि सुखदायक रंग आहे आणि तो निहारिकाला अधिक आरामशीर आणि संतुलित वाटण्यास मदत करू शकतो. हे तणाव आणि चिंता कमी करण्यास देखील मदत करू शकते, जो तिच्या जीवनात शांतता आणि सुसंवाद निर्माण करू पाहत असलेल्या व्यक्तीसाठी एक आदर्श रंग बनवतो.

निळा रंग नशीब आणण्यासाठी देखील ओळखला जातो, म्हणून विशेष प्रसंगी किंवा महत्त्वाचे निर्णय घेताना निळा रंग परिधान केल्याने निहारिकाला काही अतिरिक्त नशीब मिळू शकते.

शेवटी, असे म्हटले जाते की निळा बुद्धी आणि अंतर्दृष्टी आणतो, म्हणून हा रंग परिधान केल्याने तिला अधिक स्पष्टपणे विचार करण्यास आणि चांगले निर्णय घेण्यास मदत होऊ शकते. एकूणच, निहारिकाच्या लकी कलरसाठी निळा हा एक उत्तम पर्याय आहे.

Niharika Name Lucky Number in Marathi

निहारिकाचा लकी नंबर 22 आहे. हा नंबर अनेक कारणांमुळे लकी मानला जातो. संख्या दोन समतोल, सुसंवाद आणि स्थिरतेशी संबंधित आहे, ज्यामुळे तो संबंध आणि भागीदारीसाठी एक शुभ संख्या आहे.

याव्यतिरिक्त, 22 ही एक प्रमुख संख्या आहे, याचा अर्थ असा विश्वास आहे की त्यात एक विशेष शक्ती किंवा प्रभाव आहे. हे उद्दिष्टे आणि स्वप्नांची प्राप्ती, आध्यात्मिक प्रबोधनाचे बिंदू आणि उच्च पातळीवरील समज यांचे प्रतिनिधित्व करते असे म्हटले जाते.

या संख्येखाली जन्मलेल्यांमध्ये महान नेते आणि दूरदर्शी बनण्याची क्षमता आहे असे मानले जाते. निहारिका या संख्येशी संबंधित असलेल्या सकारात्मक ऊर्जेचा फायदा घेण्याचा विचार करू शकते आणि त्याची वैशिष्ट्ये आत्मसात करून तिच्या फायद्यासाठी त्यांचा वापर करू शकतात.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *