Mayboli.in

Mupirocin Ointment ip Uses in Marathi

mupirocin ointment ip uses in marathi

मित्रहो, तुमचे Mupirocin Ointment ip Uses in Marathi या लेखात स्वागत आहे. हा लेख आपण पूर्ण वाचावा व इतर कोणतीही माहिती हवी असल्यास आपण कमेंट करून विचारावे.

Mupirocin Ointment ip Uses in Marathi

Mupirocin Ointment ip Uses in Marathi – विशिष्ट जीवाणूंमुळे दुय्यम संक्रमित झालेल्या आघातजन्य त्वचेच्या जखमांवर उपचार करण्यासाठी मुपिरोसिन टॉपिकल क्रीम वापरली जाते. मुपिरोसिन टॉपिकल मलम इम्पेटिगोवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. हे औषध बॅक्टेरिया मारून किंवा त्यांची वाढ रोखून कार्य करते.

Mupirocin Ointment ip मलम हे त्वचेच्या विविध संक्रमणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे स्थानिक प्रतिजैविक आहे. मुपिरोसिन मलममधील सक्रिय घटक, मुपिरोसिन कॅल्शियम, एक प्रतिजैविक आहे जो जीवाणू मारून कार्य करतो.

स्यूडोमोनास एरुगिनोसा आणि स्ट्रेप्टोकोकस पायोजेन्ससह इतर प्रकारच्या जीवाणूंमुळे होणार्‍या विशिष्ट प्रकारच्या त्वचेच्या संसर्गावर उपचार करण्यासाठी मुपिरोसिन मलम देखील वापरला जाऊ शकतो.

Mupirocin Ointment ip मलम सामान्यत: प्रौढ आणि दोन महिन्यांपेक्षा जास्त वयाच्या मुलांमध्ये वापरण्यासाठी सुरक्षित मानले जाते, जरी ते उघड्या जखमांवर किंवा डोळे किंवा तोंडाजवळ वापरले जाऊ नये.बहुतेक प्रकरणांमध्ये, Mupirocin Ointment ip मलम दिवसातून दोन ते तीन वेळा पाच ते दहा दिवसांसाठी किंवा डॉक्टरांच्या निर्देशानुसार लागू केले जाते.

 • Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked *

  Trending Articles

  प्राकृतिक भूगोल म्हणजे काय?

  प्राकृतिक भूगोल म्हणजे काय? वाचा सविस्तर लेख

  हा लेख प्राकृतिक भूगोलाच्या विविध पैलूंचा सखोल अभ्यास करेल, ज्यामध्ये भूस्वरूप, हवामानाचे स्वरूप, बायोम्स आणि…