Lasilactone 50 Uses in Marathi – लसिलॅक्टोन 50 सिरपचे उपयोग

lasilactone 50 uses in marathi

Lasilactone 50 Uses in Marathi – लसिलॅक्टोन 50 सिरपचे उपयोग

Lasilactone 50 Uses in Marathi – लॅसिलॅक्टोन ५० टॅब्लेट (Lasilactone 50 Tablet)चा उपयोग एडेमा (द्रव ओव्हरलोड) आणि उच्च रक्तदाब (उच्च रक्तदाब) च्या काही प्रकरणांवर उपचार करण्यासाठी केला जातो.

Advertisements

Lasilactone 50 Tablet मध्ये असलेली दोन औषधे Frusemide आणि Spironolactone आहेत. फ्रुसेमाइड एक लूप लघवीचे प्रमाण वाढवणारा पदार्थ (पाण्याची गोळी) आहे जी मूत्रपिंडाद्वारे तयार होणारी मूत्र वाढवते. हे शरीरातील अतिरिक्त द्रव काढून टाकण्यास मदत करते. स्पिरोनोलॅक्टोन हे पोटॅशियम-स्पेअरिंग लघवीचे प्रमाण वाढवणारा पदार्थ आहे जे शरीराला जास्त पोटॅशियम शोषण्यापासून प्रतिबंधित करते.

लॅसिलॅक्टोन ५० टॅब्लेट (Lasilactone 50 Tablet) हे सहसा चांगले सहन केले जाते, परंतु सामान्य दुष्प्रभावांमध्ये डोकेदुखी, चक्कर येणे, मळमळ, उलट्या, अतिसार आणि पुरळ यांचा समावेश असू शकतो. हे दुष्परिणाम सहसा सौम्य आणि तात्पुरते असतात. तथापि, हे दुष्परिणाम कायम राहिल्यास किंवा खराब होत असल्यास, कृपया आपल्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.

  • तुम्ही इतर औषधे घेत असाल, तर Lasilactone 50 Tablet घेण्यापूर्वी कृपया तुमच्या डॉक्टरांचा किंवा फार्मासिस्टचा सल्ला घ्या.
  • Lasilactone 50 Tablet ची मुलांमध्ये वापर करण्यासाठी शिफारस केलेली नाही.
  • हे औषध घेण्यापूर्वी गर्भवती आणि स्तनपान देणाऱ्या महिलांनी त्यांच्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्यावा.

How does Lasilactone 50 Tablet works in marathi?

Lasilactone 50 Tablet हे दोन औषधांचे मिश्रण आहे, Furosemide आणि Spironolactone. फ्युरोसेमाइड एक लघवीचे प्रमाण वाढवणारा पदार्थ आहे जो मूत्राद्वारे शरीरातून अतिरिक्त पाणी आणि काही इलेक्ट्रोलाइट्स काढून टाकतो.

कालांतराने ते रक्तवाहिन्यांना देखील आराम देते परंतु पोटॅशियम कमी करते. स्पिरोनोलॅक्टोन हे देखील एक लघवीचे प्रमाण वाढवणारा पदार्थ आहे जे पोटॅशियमचे संरक्षण करते, ज्यामुळे शरीरातील त्याचे स्तर संतुलित होते.

Other information of Lasilactone 50 Tablet in marathi

  • Dosage – Lasilactone 50 टॅबलेट हे उच्च रक्तदाब आणि हृदय अपयशावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. हे औषध तुमच्या डॉक्टरांच्या सल्ल्यानुसार डोस आणि कालावधीत घेणे महत्त्वाचे आहे. संपूर्ण गिळणे. ते चघळू नका, चुरडू नका किंवा तोडू नका. Lasilactone 50 टॅब्लेट जेवणासोबत घ्या.
  • Side Effects – पुरुषांमध्ये स्तन वाढणे, इलेक्ट्रोलाइट असंतुलन, व्हॉल्यूम कमी होणे
  • Active Ingredient – Furosemide (20mg) + Spironolactone (50mg)

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *