Mayboli.in

ADVERTISEMENT

Jivan Mixture Uses in Marathi – जीवन मिश्रण चे मराठीत उपयोग

Jivan Mixture Uses in Marathi – जीवन मिश्रण चे मराठीत उपयोग बद्दल संपूर्ण माहिती या लेखात आपल्याला वाचायला मिळेल. आपल्याला कुठलाही प्रश्न असल्यास सर्वप्रथम कमेंट बॉक्समध्ये विचारावे.

Jivan Mixture Uses in Marathi - जीवन मिश्रण चे मराठीत उपयोग

Jivan Mixture Uses in Marathi – जीवन मिश्रण हे सर्व प्रकारच्या पोटाच्या विकारांवर एक क्रांतिकारी आयुर्वेदिक औषध आहे. हे एक हर्बल फॉर्म्युलेशन आहे जे पचनसंस्थेला शांत करण्यास, आम्लता कमी करण्यास आणि आतड्यांचे आरोग्य सुधारण्यास मदत करते.

  1. अपचन
  2. सामान्य पोट बग्स
  3. IBS (इरिटेबल बोवेल सिंड्रोम)
  4. IBD (चिडचिड आंत्र रोग)
  5. गॅस आणि पकडणे
  6. पोटात जळजळ होणे

जीवन मिश्रण हे औषधी वनस्पती, मसाले आणि तेल यांच्या मिश्रणातून बनवलेले आयुर्वेदिक औषध आहे जे पोटाच्या विकारांवर उपचार करण्यास मदत करू शकते. या मिश्रणात अजवाईन सत्व, हरितकी, हिंग, जायफळ, करपुरा, पिंपळी, पुदीना आणि पुदीना सत्व तसेच पाणी असते. त्याचे उपचार फायदे एकत्रितपणे काम करणार्या घटकांच्या समन्वयात्मक प्रभावातून येतात असे म्हटले जाते.

अजवाइन सत्वामध्ये अँटिस्पास्मोडिक गुणधर्म असल्याचे ओळखले जाते, जे पाचन तंत्राच्या स्नायूंना आराम करण्यास आणि क्रॅम्पिंग कमी करण्यास मदत करू शकते. हरितकी जळजळ कमी करण्यास आणि पचन सुधारण्यास मदत करू शकते, तर हिंगामध्ये अँटासिड गुणधर्म असतात जे पोटातील आम्लता कमी करण्यास मदत करतात.

जैफलमध्ये जंतुनाशक आणि प्रतिजैविक गुणधर्म आहेत जे आतड्यांतील बॅक्टेरिया काढून टाकण्यास मदत करतात. कर्पुरा शरीराला डिटॉक्सिफिकेशन करण्यास आणि पचन उत्तेजित करण्यास मदत करू शकते, तर पिंपळी आणि पुदीना निरोगी पचन वाढविण्यात मदत करू शकतात. एकत्रितपणे, हे घटक पोट शांत करण्यास आणि अस्वस्थता दूर करण्यास मदत करतात.

Dosage of Jeevan Mixture in Marathi

2 चमचे पाण्यासह एक अंतर्गत सेवन केले जाऊ शकते. जीवन मिश्रण पोटावर थेट कच्चे किंवा पाण्याने देखील लागू केले जाऊ शकते. किंवा तुमच्या डॉक्टरांच्या निर्देशानुसार. मात्र, वापरण्यापूर्वी ते चांगले हलवा.

Related
ADVERTISEMENT
ADVERTISEMENT

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Posts