Itraconazole Capsules 200 mg Uses in Marathi

Itraconazole Capsules 200 mg Uses in Marathi

Itraconazole Capsules 200 mg Uses in Marathi उपयोग व वापर कसा व कशासाठी केला जातो याबद्दल संपूर्ण माहिती या लेखात दिलेली आहे. आपण संपूर्ण लेख वाचावा व काही प्रश्न असल्यास कमेंट करून विचारावे.

Advertisements

Itraconazole Capsules 200 mg Uses in Marathi

Itraconazole Capsules 200 mg Uses in Marathi – इट्राकोनाझोल कॅप्सूल हे बुरशीजन्य संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. ते डॉक्टरांनी लिहून दिले जाणारे औषध आहेआणि ते तोंडी घेतले जाऊ शकते. Itraconazole Capsules विशिष्ट प्रकारच्या बुरशीची वाढ आणि पुनरुत्पादन रोखून कार्य करते.

पाय कुजणे, दाद आणि गचकरण यासह बुरशीजन्य संसर्गाच्या विस्तृत श्रेणीवर उपचार करण्यासाठी याचा वापर केला जाऊ शकतो. इट्राकोनाझोल कॅप्सूल हे अन्नासोबत किंवा त्याशिवाय घेतले जाऊ शकतात, परंतु ते तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणे घेणे महत्त्वाचे आहे.

Itraconazole Capsules च्या साइड इफेक्ट्समध्ये डोकेदुखी, मळमळ, ओटीपोटात दुखणे, अतिसार आणि चक्कर येणे यांचा समावेश असू शकतो. तुम्हाला यापैकी कोणतीही लक्षणे आढळल्यास किंवा तुमची लक्षणे अधिकच बिघडल्यास, ताबडतोब तुमच्या डॉक्टरांशी संपर्क साधणे महत्त्वाचे आहे. Itraconazole Capsules हे बुरशीजन्य संसर्गावर प्रभावी उपचार असू शकतात, परंतु ते निर्देशानुसार घेणे महत्त्वाचे आहे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *