Imol Syrup Uses in Marathi – इमोल सिरपचे उपयोग

Imol Syrup Uses in Marathi
Facebook
Twitter
LinkedIn

Imol Syrup Uses in Marathi – इमोल सिरपचे उपयोग व वापर कसा व कशासाठी केला जातो याबद्दल संपूर्ण माहिती या लेखात दिलेली आहे. आपण संपूर्ण लेख वाचावा व काही प्रश्न असल्यास कमेंट करून विचारावे.

Imol Syrup Uses in Marathi - इमोल सिरपचे उपयोग

Imol Syrup Uses in Marathi – इमोल सिरप हे नॉन-स्टेरॉइडल अँटी-इंफ्लेमेटरी ड्रग्स (NSAIDs) नावाच्या वेदनाशामकांच्या श्रेणीशी संबंधित आहे. हे स्नायू दुखणे, संधिवात वेदना, डिसमेनोरिया (वेदनादायक कालावधी किंवा मासिक पाळीतील पेटके) आणि दातांच्या वेदना या लक्षणांपासून आराम देते आणि ताप कमी करते.

याशिवाय, Imol Syrup ते दातांच्या वेदनांसाठी देखील उपयुक्त आहे, जे दातांच्या मज्जातंतूला नुकसान, संसर्ग, किडणे, काढणे यामुळे होऊ शकते. किंवा दुखापत.

Imol Syrup हे दोन औषधांनी बनलेले आहे, जसे की Ibuprofen आणि Paracetamol. सौम्य ते मध्यम वेदना कमी करण्यासाठी इबुप्रोफेनला वेदनाशामक आणि दाहक-विरोधी प्रभाव असल्याचे ओळखले जाते. हे प्रोस्टाग्लॅंडिन नावाच्या रसायनाचा प्रभाव रोखून कार्य करते, जे आपल्या शरीरात वेदना आणि जळजळ होण्यास जबाबदार असते.

पॅरासिटामॉल सौम्य वेदनाशामक आणि अँटीपायरेटिक (ताप कमी करणारे) म्हणून कार्य करते. हे रासायनिक संदेशवाहक (प्रोस्टॅग्लॅंडिन) चे संश्लेषण रोखून आणि हायपोथालेमिक थर्मोस्टॅट रीसेट करण्यास मदत करणारे उष्णतेचे नुकसान (घामाद्वारे) वाढवून शरीराचे वाढलेले तापमान आणि सौम्य वेदना कमी करते. एकत्रितपणे, ही दोन औषधे कमी कालावधीत सौम्य ते मध्यम वेदना कमी करण्यास मदत करतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *