Inknut in Marathi – इंकनट म्हणजे काय ?

Inknut in Marathi

Inknut in Marathi – इंकनट म्हणजे काय ? याबद्दल आजचा लेख आहे. आपल्याला या औषधाबद्दल संपूर्ण माहिती देण्यात आली आहे.

Advertisements

Inknut in Marathi - इंकनट म्हणजे काय ?

Inknut in Marathi
Inknut in Marathi

Inknut in Marathi – इंकनट ला मराठीत हरितकी असे म्हणतात, इंकनट किंवा हरिताकी (टर्मिनलिया चेब्युला) ही औषधी गुणधर्मांनी समृद्ध असलेली वनौषधी आहे. हे लोकप्रिय आयुर्वेदिक सूत्र त्रिफळा (ज्यामध्ये हरितकी, बहेरा (टर्मिनलिया बेलेरिका) आणि आमला (एम्ब्लिका ऑफिशिनालिस) यांचे समान प्रमाण असते.

Inknut हे औषधी वनस्पती जुनाट व्रण, जुलाब, आमांश आणि मूळव्याध वर एक प्रभावी उपाय आहे. हे एक प्रभावी शुध्दीकरण देखील आहे आणि शरीरातील विष आणि चरबी काढून टाकण्यास मदत करते. हरिताकीमध्ये चेब्युलिक ऍसिड असते, जे स्वादुपिंड ग्रंथीद्वारे तयार होणारे इंसुलिनचे उत्पादन उत्प्रेरित करते.

Benefits of Inknut in Marathi

  1. हरिताकी पावडरची पचनसंस्थेमध्ये सौम्य साफसफाईची क्रिया आहे आणि ते निरोगी निर्मूलन आणि नियमिततेमध्ये मदत करते. हरितकी अन्न जीवनसत्त्वे, खनिजे आणि पोषक तत्वांचे संपूर्ण पाचन आणि शोषण करण्यास देखील मदत करते.
  2. Inknut पावडर किंवा हरिताकी हे एक आयुर्वेदिक औषध आहे जे हजारो वर्षांपासून संपूर्ण शरीर तयार करण्यासाठी, मजबूत करण्यासाठी आणि पुनरुज्जीवित करण्यासाठी वापरले जाते.
  3. हरिताकी पावडरला इंकनट पावडर असेही म्हणतात जे चेहऱ्यावरचे काळे डाग कमी करण्यास मदत करते आणि त्वचेसाठी उपयुक्त आहे.

तुम्ही Inknut या सोप्या उपायाने तोंडाच्या अल्सरवर उपचार करू शकता: हरितकीच्या काही शेंगा कुस्करून घ्या आणि एक कप पाण्यात उकळा. परिणामी फिकट पिवळा डेकोक्शन थंड करून बाजूला ठेवावा. दिवसातून अनेक वेळा डेकोक्शनने आपले तोंड स्वच्छ धुवा. तुम्हाला आढळेल की या उपायाने चिडचिडपणापासून आराम मिळतो आणि तुम्ही कमी अस्वस्थतेसह खाण्यास आणि चघळण्यास सक्षम असाल.

संज्ञानात्मक कार्य सुधारते

Inknut हा असाच एक पारंपारिक उपाय आहे ज्यामध्ये मेंदूला चालना देणारे गुण आहेत. यामध्ये असलेले शक्तिशाली अँटिऑक्सिडंट्स आणि फ्लेव्होनॉइड्स व्यक्तीची स्मरणशक्ती, लक्ष, एकाग्रता, शांतता, सतर्कता सुधारतात.

लैंगिक आरोग्य आणि तग धरण्याची क्षमता वाढवते

Inknutच्या असंख्य आरोग्य फायद्यांपैकी एक महत्त्व हे आहे की ते नर आणि मादी दोघांच्या लैंगिक आरोग्याला चालना देण्यासाठी अत्यंत फायदेशीर आहे. त्याच्या शक्तिशाली रसायन गुणधर्मांमुळे हा प्रभाव आहे.

पचनास मदत करते

Inknut हा आतड्याचे आरोग्य सुधारण्यासाठी आणि अन्ननलिका, छातीत जळजळ, अतिसार, पोट फुगणे, पेप्टिक अल्सर, गॅस्ट्रोएसोफेगल रिफ्लक्स रोग, अपचन, बद्धकोष्ठता, पोट फुगणे आणि पोटदुखी यांसारख्या जठरोगविषयक विकारांच्या विस्तृत श्रेणीवर उपचार करण्यासाठी एक पारंपारिक उपाय आहे.

वजन कमी करण्यास प्रोत्साहन देते

अतिरिक्त चरबी जाळण्यात Inknut महत्त्वाची भूमिका बजावते. हे AMA विष काढून टाकून शरीराला प्रभावीपणे डिटॉक्सिफाय करते आणि अचानक भूक लागणे आणि अस्वस्थ आहाराच्या निवडीची लालसा कमी करते.

तर मित्रानो आजचा लेख Inknut in Marathi – इंकनट ला मराठीत कसा वाटला हे आम्हाला करून सांगा. काही प्रश्न असल्यास नक्की विचारा.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *