Fungdid B Cream Uses in Marathi – फंगीडीड बी क्रीमचे उपयोग

Fungdid B Cream Uses in Marathi

Fungdid B Cream Uses in Marathi – फंगीडीड बी क्रीमचे उपयोग

Fungdid B Cream Uses in Marathi – फंगडीड बी क्रीम हे ऍथलीटच्या पायांवर आणि त्वचेच्या इतर बुरशीजन्य संक्रमणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे अँटीफंगल टॉपिकल क्रीम आहे.

Advertisements

त्यात दोन सक्रिय घटक आहेत: बेक्लोमेटासोन (0.025% w/w) आणि Clotrimazole (1% w/w). बेक्लोमेटासोन हा कॉर्टिकोस्टेरॉइडचा एक प्रकार आहे आणि बुरशीजन्य संसर्गाशी संबंधित जळजळ, खाज सुटणे आणि लालसरपणा कमी करण्यास मदत करतो.

क्लोट्रिमाझोल एक अँटीफंगल एजंट आहे जे बुरशी आणि इतर जीवांना मारण्यास मदत करते ज्यामुळे त्वचा संक्रमण होऊ शकते. हे दोन घटक एकत्रितपणे ऍथलीटच्या पायाच्या लक्षणांपासून आणि इतर बुरशीजन्य त्वचेच्या संसर्गापासून आराम देण्याचे कार्य करतात.

फंगडीड बी क्रीम (Fungdid B Cream) हे प्रौढ, मुले आणि लहान मुलांमध्ये वापरले जाऊ शकते आणि ते प्रिस्क्रिप्शनशिवाय उपलब्ध आहे. संसर्ग दूर होईपर्यंत ते थेट प्रभावित भागात दोन किंवा तीन वेळा लागू केले पाहिजे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *