Fourderm Cream uses in Marathi – फोरडर्म क्रीम चे उपयोग

Fourderm Cream uses in Marathi

Fourderm Cream uses in Marathi – फोरडर्म क्रीम चे उपयोग

Fourderm Cream त्वचेच्या संसर्गासाठी एक उत्कृष्ट उपाय आहे. यात चार शक्तिशाली औषधांचा समावेश आहे जे जीवाणूंशी लढतात आणि संक्रमणामुळे लालसरपणा, सूज आणि खाज कमी करतात. क्रीम बॅक्टेरियाची वाढ थांबवण्यासाठी त्वरीत कार्य करते, ज्यामुळे संक्रमण अधिक लवकर साफ होण्यास मदत होते.

Advertisements

हे सर्व प्रकारच्या त्वचेवर वापरले जाऊ शकते आणि ते लागू करणे सोपे आहे. तसेच भविष्यातील संसर्गापासून संरक्षण करून संसर्गाची पुनरावृत्ती होण्यापासून रोखण्यास मदत करते. Fourderm Cream त्वचेच्या संसर्गावर उपचार करण्यासाठी आणि त्वचा निरोगी ठेवण्यासाठी एक प्रभावी आणि परवडणारा मार्ग आहे.

Fourderm Cream मध्ये क्लोरहेक्साइडिन ग्लुकोनेट (0.20% डब्ल्यू/डब्ल्यू) + क्लोबेटासोल (0.05% डब्ल्यू/डब्ल्यू) + मिकोनाझोल (2% डब्ल्यू/डब्ल्यू) + निओमायसिन (0.5% डब्ल्यू/डब्ल्यू) हे त्वचेचे संक्रमण आणि पुरळ यावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे स्थानिक औषध आहे. .

Fourderm Cream जळजळ कमी करते, बॅक्टेरियाशी लढते आणि अँटीफंगल संरक्षण प्रदान करते.

हे औषध सामान्यतः प्रभावित भागात दोन आठवड्यांपर्यंत दिवसातून दोनदा लागू केले जाते. तुमच्या डॉक्टरांनी दिलेल्या सूचनांचे पालन करणे आणि या औषधाचा जास्त वापर करणे टाळणे महत्त्वाचे आहे, कारण यामुळे त्वचेवर जळजळ होऊ शकते.

कोणतीही चिडचिड झाल्यास, औषध वापरणे थांबवा आणि आपल्या डॉक्टरांशी संपर्क साधा.

Other information of Fourderm Cream in Marathi

  • How to apply Fourderm cream in marathi – क्रीम लावण्यासाठी, प्रभावित क्षेत्र साबणाने आणि पाण्याने धुवा आणि स्वच्छ टॉवेलने कोरडे करा. नंतर, मटारच्या आकाराचे मलई प्रभावित भागात पातळ थराने लावा. ते पूर्णपणे शोषले जाईपर्यंत त्वचेमध्ये हळूवारपणे मसाज करा. मलई दिवसातून दोनदा, सकाळी आणि रात्री लागू केली पाहिजे.
  • Side Effects – त्वचेची जळजळ, लालसरपणा, कोरडेपणा, जळजळ, दंश किंवा खाज सुटणे
  • Active Ingredient – Chlorhexidine Gluconate (0.20% w/w) + Clobetasol (0.05% w/w) + Miconazole (2% w/w) + Neomycin (0.5% w/w)

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *