Flora BC Tablet Uses in Marathi – फ्लोरा बीसी टॅब्लेटचे उपयोग

Flora BC Tablet Uses in Marathi

मित्रहो, तुमचे Flora BC Tablet Uses in Marathi – फ्लोरा बीसी टॅब्लेटचे उपयोग या लेखात स्वागत आहे. या लेखात तुम्हाला Flora BC Tablet बद्दल Side Effects, Dosage, Precautions संपूर्ण माहिती देण्यात आली आहे.

Advertisements

Flora BC Tablet Uses in Marathi - फ्लोरा बीसी टॅब्लेटचे उपयोग

Flora BC Tablet Uses in Marathi – फ्लोरा बीसी टॅब्लेटमध्ये लैक्टिक ऍसिड बॅसिलस, पायरिडॉक्सिन हायड्रोक्लोराइड, सायनोकोबालामीन, निकोटीनामाइड आणि फॉलिक ऍसिड समाविष्ट आहे. लॅक्टिक ऍसिड बॅसिलस एक प्रोबायोटिक आणि फायदेशीर लैक्टिक ऍसिड-उत्पादक जीवाणू आहे. हे आतड्यात अनुकूल जीवाणूंच्या वाढीस समर्थन देते आणि आतड्यांतील वातावरणात मायक्रोफ्लोराचे निरोगी संतुलन राखते. हे चांगले बॅक्टेरिया पुनर्संचयित करण्यासाठी आणि पोटदुखी आणि अतिसार कमी करण्यासाठी देखील वापरले जाते.

पायरिडॉक्सिन हायड्रोक्लोराइड प्रथिने, चरबी आणि कार्बोहायड्रेट चयापचय आणि लाल रक्तपेशी आणि न्यूरोट्रांसमीटरच्या निर्मितीमध्ये सामील आहे. सायनोकोबालामीन मेंदू, नसा आणि लाल रक्तपेशींचे योग्य कार्य करण्यास मदत करते.

निकोटीनामाइड शरीराच्या पेशींमध्ये ऊर्जा भरून काढण्यास मदत करते आणि आवश्यक पोषक तत्वे प्रदान करते. फॉलिक ऍसिड फोलेटच्या कमतरतेस प्रतिबंध करते आणि त्यावर उपचार करते आणि लाल रक्तपेशी तयार करण्यास मदत करते.

Flora BC Tablet Uses in Marathi – फ्लोरा बीसी टॅब्लेटचे उपयोग:

  1. आपल्या शरीराला अन्न पचण्यास मदत करते.
  2. खराब जीवाणू नियंत्रणाबाहेर जाण्यापासून आणि तुम्हाला आजारी बनवण्यापासून दूर ठेवते.
  3. जीवनसत्त्वे तयार करते.
  4. तुमच्या रक्तात प्रवेश करणार्‍या खराब जीवाणूंना (अन्न किंवा पेयांमधून) प्रतिबंधित करण्यासाठी तुमच्या आतड्यांवरील पेशींना मदत करते.
  5. ब्रेकडाउन करून आणि औषधे शोषून घेते.

Flora BC Tablet वापरताना अल्कोहोलचे सेवन टाळा अन्यथा तीव्र दुष्परिणाम होतील.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *