डायक्लो प्लस टॅब्लेटचे उपयोग – Diclo Plus Tablet uses in Marathi

Diclo Plus Tablet uses in Marathi

मित्रहो, तुमचे Diclo Plus Tablet uses in Marathi या लेखात स्वागत आहे. या लेखात तुम्हाला Diclo Plus Tablet बद्दल Side Effects, Dosage, Precautions संपूर्ण माहिती देण्यात आली आहे.

Advertisements

डायक्लो प्लस टॅब्लेटचे उपयोग - Diclo Plus Tablet uses in Marathi

Diclo Plus Tablet uses in Marathi – हे एक नॉन-स्टेरॉइडल अँटी-इंफ्लेमेटरी ड्रग (NSAID) किंवा वेदनाशामक म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या औषधांच्या श्रेणीशी संबंधित आहे. Diclo Plus Tablet हे ऑस्टियोआर्थरायटिस, संधिवात आणि अँकिलोझिंग स्पॉन्डिलायटीस यांसारख्या वेदनादायक मस्क्यूकोस्केलेटल संयुक्त स्थितींवर उपचार करण्यासाठी मोठ्या प्रमाणावर उपयुक्त आहे.

Diclo Plus Tablet मध्ये डिक्लोफेनाक (वेदनाशामक) आणि पॅरासिटामॉल (ताप कमी करणारे/सौम्य वेदनाशामक) समाविष्ट आहे, वेदनादायक मस्क्यूकोस्केलेटल वेदना, सांधेदुखी आणि स्नायू उबळ विरुद्ध प्रभावी आहे. तसेच, डायक्लोफेनाक सायक्लो-ऑक्सिजेनेस (COX) नावाच्या रासायनिक संदेशवाहकाची क्रिया अवरोधित करून कार्य करते, ज्यामुळे जखमी किंवा खराब झालेल्या ऊतींच्या ठिकाणी वेदना आणि सूज येते.

पॅरासिटामॉल सौम्य वेदनाशामक (सौम्य वेदना कमी करणारे) आणि अँटीपायरेटिक (ताप कमी करणारे) म्हणून कार्य करते, जे डायक्लोफेनाकची वेदना कमी करणारी क्रिया वाढवते. हे दातदुखी, कान दुखणे, पाठदुखी आणि इतर मस्कुलोस्केलेटल-संबंधित वेदना कमी करण्यास देखील मदत करते.

Diclo Plus Tablet uses in Marathi Are:

 1. दातदुखी,
 2. कान दुखणे,
 3. पाठदुखी,
 4. ऑस्टियोआर्थरायटिस,
 5. सांधेदुखी,
 6. संधिवात,
 7. अँकिलोझिंग स्पॉन्डिलायटीस.

DICLO PLUS TABLET चे साइड इफेक्ट्स

 • चक्कर येणे
 • हलके-डोकेदुखी
 • अस्वस्थता (अस्वस्थतेची भावना)
 • मळमळ
 • उलट्या होणे
 • यकृत बिघडलेले कार्य

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *