Eshu Meaning in Marathi – इशू नावाचा अर्थ

Eshu Meaning in Marathi

Eshu Meaning in Marathi – इशू नावाचा अर्थ याबद्दल संपूर्ण माहिती आपण या लेखामध्ये दिलेली आहे, सोबतच तुम्हाला लकी नंबर, लकी रंग बद्दल देखील इथे सांगितले आहे. हा लेख पूर्ण वाचा.

Advertisements

Eshu Meaning in Marathi - इशू नावाचा अर्थ

Eshu Meaning in Marathi – इशू हे हिंदू संस्कृतीतील लोकप्रिय नाव आहे आणि त्याचे अनेक अर्थ आहेत. संस्कृतमध्ये याचा अर्थ “वाऱ्याचा स्वामी” असा होतो. हिंदू पौराणिक कथांमध्ये, इशू हा एक देव आहे जो हवेच्या घटकाशी संबंधित आहे आणि बहुतेकदा देव आणि मानव यांच्यातील संदेशवाहक म्हणून पाहिले जाते.

त्याला नशीबाची देवता म्हणून देखील ओळखले जाते, जो चांगले आणि वाईट दोन्ही जाणतो. हे नाव सहसा मोठ्या संकटाच्या किंवा दुर्दैवाच्या काळात जन्मलेल्या मुलांना दिले जाते, कारण ते नवीन सुरुवात आणि पुढील चांगल्या दिवसांचे वचन दर्शवते.

Eshu Name Lucky Number in Marathi

मराठीत Eshuचा लकी नंबर आठ आहे. आठ क्रमांक शुभ आणि यशाशी संबंधित आहे कारण ती एक मजबूत, स्थिर संख्या आहे.

बर्‍याच संस्कृतींमध्ये, यिन आणि यांग, किंवा मर्दानी आणि स्त्रीलिंगी ऊर्जा यांच्यातील परिपूर्ण संतुलन म्हणून आठ या अंकाला पाहिले जाते. हे समृद्धीचे आणि संस्कृतीचे प्रतीक देखील मानले जाते. त्यामुळे Eshu चा लकी नंबर आठ आहे यात आश्चर्य नाही.

Eshu Name Lucky Color in Marathi

मराठीत ‘Eshu’ हे नाव जांभळ्या रंगाशी संबंधित आहे. ज्यांच्याकडे हे नाव आहे त्यांच्यासाठी हा रंग नशीब, तसेच शक्ती आणि संरक्षण देईल असे मानले जाते.

असे मानले जाते की या रंगाचे वस्तू परिधान करणे किंवा प्रदर्शित करणे सुरक्षिततेची आणि कल्याणाची भावना आणू शकते. जांभळा शक्ती आणि अधिकाराचे प्रतीक म्हणून पाहिले जाते आणि दैवी उर्जेचे प्रतिनिधित्व करते असे म्हटले जाते. याव्यतिरिक्त, ते संपत्ती आणि समृद्धीचे प्रतीक मानले जाते.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *