Enteroquinol Tablet Uses in Marathi – एन्टरोक्विनॉल टॅब्लेटचा मराठीत उपयोग

Enteroquinol Tablet Uses in Marathi

Enteroquinol Tablet Uses in Marathi – एन्टरोक्विनॉल टॅब्लेटचा मराठीत उपयोग बद्दल संपूर्ण माहिती या लेखात आपल्याला वाचायला मिळेल. आपल्याला कुठलाही प्रश्न असल्यास सर्वप्रथम कमेंट बॉक्समध्ये विचारावे.

Advertisements

Enteroquinol Tablet Uses in Marathi - एन्टरोक्विनॉल टॅब्लेटचा मराठीत उपयोग

Enteroquinol Tablet Uses in Marathi – एंटेरोक्विनॉल टॅब्लेट हे आतड्यांसंबंधी ऍमेबिसाइड्स म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या औषधांच्या श्रेणीशी संबंधित आहे. या औषधांचा उपयोग प्रोटोझोअन परजीवी Entamoeba histolytica मुळे होणाऱ्या संसर्गावर उपचार करण्यासाठी केला जातो.

Enteroquinol Tablet औषध परजीवी मारून त्याचे पुनरुत्पादन रोखून कार्य करते. हे सामान्यत: अमीबिक पेचिश किंवा अमीबिक यकृत फोडाचे निदान झालेल्या लोकांसाठी विहित केलेले आहे. एंटेरोक्विनॉल टॅब्लेट (Enteroquinol Tablet) तोंडावाटे घेतले जाते आणि संसर्ग पूर्णपणे काढून टाकला जाईल याची खात्री करण्यासाठी ते इतर औषधांसोबत वापरले जाऊ शकते, जसे की प्रतिजैविक.

या औषधाच्या सामान्य दुष्परिणामांमध्ये मळमळ, उलट्या आणि ओटीपोटात दुखणे यांचा समावेश होतो. हे औषध घेताना, तसेच इतर कोणतीही प्रिस्क्रिप्शन औषधे घेताना तुमच्या डॉक्टरांच्या मार्गदर्शनाचे पालन करणे महत्त्वाचे आहे.

Related

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *