Diclofenac Sodium Tablet Uses in Marathi

Diclofenac Sodium Tablet Uses in Marathi3

Diclofenac Sodium Tablet Uses in Marathi

Diclofenac Sodium Tablet Uses in Marathi – डिक्लोफेनाक सोडियम हे नॉन-स्टेरॉइडल अँटी-इंफ्लेमेटरी ड्रग (NSAID) आहे जे वेदना आणि जळजळांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. सामान्य परिस्थिती ज्यांचा उपचार करण्यासाठी वापरला जाऊ शकतो त्यात संधिवात, मासिक पाळीत पेटके आणि स्नायू दुखणे यांचा समावेश होतो.

Advertisements

टॅब्लेट फॉर्म सामान्यत: दिवसातून दोन किंवा तीन वेळा घेतला जातो, उपचार केल्या जात असलेल्या स्थितीनुसार. डिक्लोफेनाक सोडियमचा वापर ताप कमी करण्यासाठी देखील केला जाऊ शकतो आणि ते अन्नासोबत किंवा त्याशिवाय देखील घेतले जाऊ शकते.

या औषधाच्या सर्वात सामान्य दुष्परिणामांमध्ये पोटदुखी, मळमळ आणि अपचन यांचा समावेश होतो. हे औषध घेण्यापूर्वी कोणत्याही संभाव्य दुष्परिणामांबद्दल आपल्या डॉक्टरांशी चर्चा करणे महत्वाचे आहे.

How does Diclofenac Sodium Tablet works in Marathi?

डिक्लोफेनाक सोडियम टॅब्लेट (Diclofenac Sodium Tablet) शरीरातील काही रसायनांचे उत्पादन रोखून कार्य करते ज्यामुळे वेदना आणि दाह होतात. विशेषतः, ते प्रोस्टॅग्लॅंडिनचे उत्पादन प्रतिबंधित करते, जे रसायने आहेत जे वेदना आणि जळजळ मध्ये योगदान देतात.

या रसायनांचे उत्पादन अवरोधित करून, डिक्लोफेनाक सोडियम टॅब्लेट (Diclofenac Sodium Tablet) संधिवात आणि इतर मस्क्यूकोस्केलेटल विकारांसारख्या परिस्थितींशी संबंधित वेदना आणि जळजळ कमी करू शकते.

हे मायग्रेन, मासिक पाळीत पेटके आणि इतर प्रकारच्या वेदनांवर देखील उपचार करू शकते. डिक्लोफेनाक सोडियम टॅब्लेट (Diclofenac Sodium Tablet) हे प्रोस्टॅग्लॅंडिन तयार करणार्‍या एन्झाईम्सची क्रिया अवरोधित करून कार्य करते, ज्यामुळे शरीराला इतर औषधांशिवाय वेदना आणि जळजळ कमी होते.

Other information of Diclofenac Tablet in Marathi

  • Dosage – सामान्य प्रौढ डोस एक किंवा दोन गोळ्या दिवसातून तीन वेळा घेतले जातात. हे औषध घेत असताना आपल्या डॉक्टरांच्या सूचनांचे पालन करणे महत्वाचे आहे. जर तुम्ही डोस घ्यायला विसरलात तर तुम्हाला आठवताच ते घ्या. तथापि, जर तुमच्या पुढील डोसची वेळ जवळ आली असेल, तर चुकलेला डोस वगळा आणि पुढील शेड्यूल केलेला डोस घ्या. दुप्पट डोस घेऊ नका.
  • Side Effects – मळमळ, उलट्या, पोटदुखी, अतिसार, बद्धकोष्ठता, चक्कर येणे, डोकेदुखी आणि तंद्री
  • Active Ingredient – Diclofenac

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *