Cloben G Cream Uses in Marathi – क्लोबेन जी क्रीम चे उपयोग

Cloben G Cream Uses in Marathi

Cloben G Cream Uses in Marathi – क्लोबेन जी क्रीम चे उपयोग

Cloben G Cream Uses in Marathi – क्लोबेन जी क्रीम (Cloben G Cream) हे एक्जिमा, त्वचारोग आणि बुरशीजन्य संक्रमणासह त्वचेच्या विविध आजारांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. यात तीन सक्रिय घटक आहेत: बेक्लोमेटासोन (0.025% w/w), neomycin (0.5% w/w), आणि clotrimazole (1% w/w).

Advertisements
  • बेक्लोमेटासोन हे एक स्टिरॉइड आहे जे जळजळ आणि सूज कमी करते, तर निओमायसिन हे एक प्रतिजैविक आहे जे संसर्गाशी लढते.
  • क्लोट्रिमाझोल एक अँटीफंगल एजंट आहे जे त्वचेवर बुरशीची वाढ रोखण्यासाठी कार्य करते.

सक्रिय घटकांचे हे मिश्रण क्लोबेन जी क्रीमला एक्जिमा, त्वचारोग आणि बुरशीजन्य संक्रमणासह त्वचेच्या विविध स्थितींवर प्रभावी उपचार करते. हे कीटक चावणे किंवा पुरळ उठणे यासारख्या त्वचेच्या किरकोळ जळजळांवर देखील उपचार करू शकते.

How to apply Cloben G Cream in Marathi

क्लोबेन जी क्रीम (Cloben G Cream) हे एकत्रित औषध आहे ज्यामध्ये बेक्लोमेटासोन, निओमायसिन आणि क्लोट्रिमाझोल असते. हे एक्जिमा, सोरायसिस, बुरशीजन्य संक्रमण आणि संपर्क त्वचारोग यासह त्वचेच्या विविध स्थितींवर उपचार करते.

  1. हे क्रीम योग्यरित्या वापरण्यासाठी:
  2. क्रीम लावण्यापूर्वी प्रभावित क्षेत्र धुवा आणि वाळवा.
  3. ते पूर्णपणे शोषले जाईपर्यंत गोलाकार हालचाली वापरून त्वचेवर हळूवारपणे मालिश करा.
  4. सर्वोत्तम परिणामांसाठी, क्रीम दिवसातून दोनदा वापरा – एकदा सकाळी आणि एकदा रात्री – चार आठवड्यांपर्यंत.

हे औषध एकाच वेळी चार आठवड्यांपेक्षा जास्त न वापरणे महत्वाचे आहे, कारण दीर्घकाळ किंवा जास्त वापरामुळे त्वचेवर जळजळ होऊ शकते. चार आठवड्यांनंतर तुमच्या त्वचेची स्थिती सुधारत नसल्यास, तुमच्या डॉक्टरांचा किंवा फार्मासिस्टचा सल्ला घ्या.

Side Effects of Cloben G Cream in Marathi

क्लोबेन जी क्रीम (Cloben G Cream) हे त्वचेच्या विविध समस्यांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे प्रिस्क्रिप्शन टॉपिकल क्रीम आहे. त्यात बेक्लोमेटासोन (0.025% w/w), Neomycin (0.5% w/w) आणि Clotrimazole (1% w/w) समाविष्ट आहे.

कोणत्याही औषधांप्रमाणे, Cloben G Cream चे काही लोकांमध्ये दुष्परिणाम होऊ शकतात. सामान्य साइड इफेक्ट्समध्ये ऍप्लिकेशन साइटवर जळजळ, दंश, खाज सुटणे आणि लालसरपणा यांचा समावेश होतो.

इतर साइड इफेक्ट्स दुर्मिळ आहेत परंतु कोरडेपणा, चिडचिड आणि त्वचेचा रंग विरघळणे यांचा समावेश असू शकतो. हे दुष्परिणाम गंभीर किंवा सतत होत असल्यास, तुम्ही ताबडतोब तुमच्या आरोग्य सेवा प्रदात्याशी संपर्क साधावा.

क्वचित प्रसंगी, Cloben G Cream मुळे अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठी, पुरळ आणि श्वास घेण्यात अडचण यांसह असोशी प्रतिक्रिया होऊ शकते. आपल्याला यापैकी कोणतीही लक्षणे आढळल्यास, ताबडतोब वैद्यकीय मदत घ्या.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *