Betnovate N Cream uses in Marathi – बेतनोव्हेट एन क्रीम चे उपयोग

Betnovate N Cream uses in Marathi

Betnovate N Cream uses in Marathi – बेतनोव्हेट एन क्रीम चे उपयोग व वापर कसा व कशासाठी केला जातो याबद्दल संपूर्ण माहिती या लेखात दिलेली आहे. आपण संपूर्ण लेख वाचावा व काही प्रश्न असल्यास कमेंट करून विचारावे.

Advertisements

Betnovate N Cream uses in Marathi - बेतनोव्हेट एन क्रीम चे उपयोग

Betnovate N Cream uses in Marathi – बेतनोव्हेट एन क्रीम हे त्वचारोगविषयक औषध आहे जे विविध जिवाणू त्वचा संक्रमणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. जिवाणू त्वचेचा संसर्ग होतो जेव्हा बॅक्टेरिया केसांच्या कूपांमधून किंवा तुटलेल्या त्वचेतून आत प्रवेश करतात आणि संसर्गास कारणीभूत ठरतात.

लक्षणांमध्ये त्वचेचा लालसरपणा, वेदना आणि कोमलता, किरकोळ अडथळे किंवा फोड, पुरळ, फोड, वेडसर/कोरडी त्वचा, सूज, नांगी किंवा जळजळ, पू होणे आणि खाज सुटणे यांचा समावेश होतो.

Betnovate N Cream मध्ये Betamethasone आणि Neomycin समाविष्ट आहे. बीटामेथासोन कॉर्टिकोस्टिरॉईड्सच्या वर्गाशी संबंधित आहे. हे प्रोस्टाग्लॅंडिन (रासायनिक संदेशवाहक) चे उत्पादन अवरोधित करते ज्यामुळे प्रभावित क्षेत्र लाल, सुजलेले आणि खाज सुटते. त्याद्वारे त्वचेच्या संसर्गामुळे होणारी जळजळ आणि खाज सुटणे यावर उपचार करते. निओमायसीन हे अमिनोग्लायकोसाइड प्रतिजैविक आहे जे जीवाणूंना आवश्यक कार्ये पार पाडण्यासाठी आवश्यक प्रथिनांचे संश्लेषण प्रतिबंधित करते.

How to use Betnovate N Cream in Marathi

त्वचेच्या प्रभावित भागात स्वच्छ आणि कोरड्या हातांनी बेटनोवेट एन क्रीम 20 ग्रॅमचा पातळ थर लावा. आपण ते स्वच्छ कापूस लोकर किंवा कापसाचे किंवा रेशमाचे तलम पारदर्शक कापड च्या तुकड्याने देखील लागू करू शकता. ते अदृश्य होईपर्यंत औषध त्वचेवर हळूवारपणे चोळा. बेटनोवेट एन क्रीम 20 ग्रॅम बाधित भागांवर लागू करण्यापूर्वी आणि नंतर हात धुवा, जर उपचार हातांसाठी होत नाही.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *