Ambrodil S Syrup Uses in Marathi – एंब्रॉडील एस सिरपचे उपयोग

Ambrodil S Syrup Uses in Marathi

Ambrodil S Syrup Uses in Marathi – एंब्रॉडील एस सिरपचे उपयोग

Ambrodil S Syrup Uses in Marathi – एंब्रॉडील एस सिरप हे श्वासोच्छवासाचे विकार असलेल्यांसाठी उपयुक्त औषध असू शकते आणि श्वासोच्छवास सुधारण्यास आणि श्लेष्माचे उत्पादन कमी करण्यास मदत करू शकते.

Advertisements

Ambrodil-S Syrup हे ब्राँकायटिस, दमा, COPD आणि इतर श्वसन विकारांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. त्यात Ambroxol असते, जे वायुमार्गातील श्लेष्माचे प्रमाण कमी करते आणि Salbutamol, जे वायुमार्ग उघडण्यास मदत करते आणि श्वास घेणे सोपे करते.

सरबत सामान्यतः दिवसातून दोनदा, जेवणासोबत किंवा त्याशिवाय किंवा डॉक्टरांच्या निर्देशानुसार घेतले जाते. Ambrodil-S Syrup हे सामान्यतः चांगले सहन केले जाते, परंतु डोकेदुखी, कोरडे तोंड, मळमळ आणि उलट्या यांसारखे दुष्परिणाम होऊ शकतात. यापैकी कोणतेही दुष्परिणाम आढळल्यास, रुग्णांनी त्यांच्या डॉक्टरांशी संपर्क साधावा.

How does Ambrodil S Syrup works in Marathi

Ambrodil-S Syrup (आंबरोडील-स) हे सक्रिय घटक Ambroxol आणि Salbutamol यांचे संयोजन करून कार्य करते. Ambroxol एक कफ पाडणारे औषध आहे जे श्वासनलिकेतील श्लेष्मा पातळ आणि सैल करण्यास मदत करते, ज्यामुळे खोकला येणे सोपे होते.

साल्बुटामोल हे ब्रोन्कोडायलेटर आहे जे वायुमार्ग उघडण्यास आणि जळजळ कमी करण्यास मदत करते. हे दोन घटक एकत्रितपणे, खोकला, घरघर आणि श्वास लागणे यासारख्या छातीत रक्तसंचय लक्षणांपासून मुक्त होण्यास मदत करतात.

Ambrodil-S Syrup हे तुमच्या डॉक्टरांनी किंवा फार्मासिस्टच्या निर्देशानुसार घेतले पाहिजे आणि ते तुम्हाला लवकर बरे वाटण्यास मदत करू शकतात.

Dosage of Ambrodil S Syrup in Marathi

Ambrodil-S Syrup हे दमा, ब्राँकायटिस आणि एम्फिसीमा यांसारख्या श्वसन समस्यांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. त्यात Ambroxol (15mg/5ml) आणि Salbutamol (1mg/5ml) समाविष्ट आहे. Ambroxol हे कफ पाडणारे औषध आहे जे श्लेष्मा पातळ करण्यास मदत करते, खोकला सुलभ करते.

त्याच वेळी, साल्बुटामोल हे ब्रोन्कोडायलेटर आहे जे वायुमार्ग उघडण्यास आणि श्वासोच्छवास सुलभ करण्यास मदत करते. Ambrodil-S Syrup चा डोस वैयक्तिक रुग्णाच्या स्थितीवर अवलंबून असतो आणि तो नेहमी डॉक्टरांनी लिहून दिला पाहिजे.

साधारणपणे, प्रौढांसाठी शिफारस केलेला डोस 5ml असतो, जो दिवसातून तीन वेळा घेतला जातो. वय आणि वजनावर आधारित मुलांसाठी डोस समायोजित केले पाहिजे.

Ambrodil-S Syrup (अंब्रोडिल-स) साठी तुमच्या डॉक्टरांच्या सूचनांचे पालन करणे आणि शिफारस केलेल्या डोसपेक्षा जास्त न घेणे महत्त्वाचे आहे.

Side Effects of Ambrodil S Syrup in Marathi

Ambrodil-S Syrup मध्ये Ambroxol (15mg/5ml) + Salbutamol (1mg/5ml) समाविष्टीत आहे. दमा आणि ब्राँकायटिस यांसारख्या श्वसनाच्या स्थितींवर उपचार करण्यासाठी याचा वापर केला जातो. सरबत वापरण्यासाठी सामान्यतः सुरक्षित असले तरी, काही संभाव्य दुष्परिणाम आहेत.

यामध्ये डोकेदुखी, चक्कर येणे, मळमळ आणि उलट्या यांचा समावेश होतो. क्वचित प्रसंगी, यामुळे ऍलर्जीक प्रतिक्रिया देखील होऊ शकते, जसे की अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठी किंवा श्वास घेण्यात अडचण. तुम्हाला यापैकी कोणतेही दुष्परिणाम जाणवल्यास, शक्य तितक्या लवकर तुमच्या डॉक्टरांशी किंवा फार्मासिस्टशी संपर्क साधा.

याव्यतिरिक्त, Ambrodil-S Syrup घेताना तुमच्या डॉक्टरांनी किंवा फार्मासिस्टने दिलेल्या सूचनांचे पालन करणे महत्त्वाचे आहे. हे तुम्हाला संभाव्य साइड इफेक्ट्स टाळण्यास आणि तुम्ही योग्य डोस घेतल्याची खात्री करण्यास मदत करेल.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *