Dulcoflex Tablet Uses in Marathi – डल्कोफ्लेक्स टॅबलेट चे उपयोग मराठीत

Dulcoflex tablet uses in marathi

Dulcoflex Tablet Uses in Marathi - डल्कोफ्लेक्स टॅबलेट चे उपयोग मराठीत

Dulcoflex tablet uses in marathi
Dulcoflex tablet uses in marathi

Dulcoflex Tablet Uses in Marathi – डल्कोफ्लेक्स टॅबलेट चा उपयोग बद्धकोष्ठतेसोबतच गॅस होणे, पोट फुगणे, ढेकर येणे, पोट इत्यादी पाचन समस्या येतात, ज्यामुळे मला कठीण आणि कोरडे मल होते.

Advertisements

डल्कोफ्लेक्स टॅबलेट मल मऊ करण्यास मदत करते आणि आतड्याचे कार्य नियंत्रित करते. डल्कोफ्लेक्स टॅबलेट हा भारताचा क्रमांक चा बद्धकोष्ठतेसाठी औषधाचा ब्रँड आहे. हे तुम्हाला 6-8 तासांच्या आत बद्धकोष्ठतेपासून रात्रभर आराम देते.

Dulcoflex tablet uses in marathi are:

 1. डल्कोफ्लेक्स टॅबलेट बद्धकोष्ठतेसाठी भारतातील नंबर 1 ब्रँड आहे.
 2. 6-8 तासांत बद्धकोष्ठतेपासून रात्रभर आराम देते.
 3. अल्पकालीन बद्धकोष्ठता आराम करण्यासाठी वापरले जाणारे रेचक आहे.
 4. मल मऊ करण्यास आणि आतड्याची हालचाल सुधारण्यास मदत करते.
  एडिक्शन नसलेला रेचक आहे.

डल्कोफ्लेक्स टॅबलेट मध्ये असलेले रेचक कुठल्याही प्रकारचे एडिक्शन लावत नाही आणि आवश्यक आहे तिथेच काम करते. त्यात बिसाकोडिल आहे, जे बद्धकोष्ठतेवर उपचार करण्यासाठी सक्रिय रेचक म्हणून ओळखले जाते. हे मल सहजतेने जाण्यास मदत करते आणि आतड्याचे कार्य नियंत्रित करते.

अधिक वाचा: गरोदरपणात बद्धकोष्ठता – कारण, उपाय आणि व्यवस्थापन

Dulcoflex Tablet Information in Marathi

 • टैबलेट चे नाव –  Dulcoflex Tablet
 • टैबलेट ची प्रकृती – रेचक औषध
 • टैबलेट चे दुष्प्रभाव – मळमळ, उलट्या, पोटदुखी, पोटदुखी आणि अतिसार.
 • सामान्य डोस – डल्कोफ्लेक्स टॅबलेट हे औषध तुमच्या डॉक्टरांच्या सल्ल्यानुसार डोस आणि कालावधीमध्ये घ्या. Dulcoflex Tablet हे सामान्यतः जेवणानंतर घेण्याचा सल्ला द्यावा. सामान्य डोस झोपेपूर्वी एक किंवा दोन गोळी असा आहे.
 • किंमत – ₹12.46
 • सारखे औषध – Gerbisa Tablet, Cremaffin Fresh Tablet, Sensof Tablet.

डल्कोफ्लेक्स टॅबलेट हे अँटासिड्स किंवा प्रोटॉन पंप इनहिबिटर (Pan D Tablet, Pan 40 Tablet, Rabefresh Tablet) सोबत घेऊ नये. तसेच हे औषध दूध किंवा रसांसोबत घेऊ नका कारण त्याचा परिणाम औषधाच्या परिणामकारकतेवर होऊ शकतो.

Read: Pylowin Tablet Uses In Marathi

Side Effects of Dulcoflex Tablet In Marathi

अन्य औषधांसारखेच डल्कोफ्लेक्स टॅबलेट चे देखील काही दुष्प्रभाव आहेत. मात्र, यातील बहुतेक साइड इफेक्ट्सना कोणत्याही वैद्यकीय मदतीची आवश्यकता नसते आणि जसे तुमचे शरीर औषधाशी जुळवून घेते तसे ते आपोआप बरे होतात.

 • मळमळ,
 • उलट्या,
 • पोटदुखी,
 • अतिसार.

मात्र , जर तुम्हाला कोणतेही दुष्परिणाम अधिक तीव्र जाणवत असतील किंवा तुमच्या डॉक्टरांनी शिफारस केल्यानुसार औषध घेतल्यानंतरही तुमची लक्षणे सुधारली नसतील तर तुम्ही तुमच्या डॉक्टरांशी संपर्क साधला पाहिजे.

Read: Vitcofol Tablet Uses In Marathi

Frequently Asked Questions

डॉक्टरांनी निर्देशित केल्यानुसार Dulcoflex Tablet घ्या. बहुतेक प्रकरणांमध्ये, या औषधाच्या 1-2 गोळ्या झोपेच्या वेळी घ्याव्यात. आतड्याचे कार्य सुधारण्यासाठी आणि नियमित आतड्याची हालचाल वाढवण्यासाठी सर्वात कमी शक्य डोसपासून सुरुवात करण्याची आणि नंतर हळूहळू डोस कमाल मर्यादेपर्यंत वाढवण्याची शिफारस केली जाते.

सर्व रेचक औषधांप्रमाणेच, ही डल्कोफ्लेक्स टॅबलेटदीर्घ कालावधीसाठी दररोज घेण्याची शिफारस केलेली नाही. या टॅब्लेटचा दीर्घकाळ आणि जास्त वापर केल्याने द्रव आणि इलेक्ट्रोलाइट असंतुलन आणि हायपोक्लेमिया होऊ शकतो. गंभीर प्रकरणांमध्ये, ते तुम्हाला अत्यंत निर्जलीकरणाचा धोका देखील देऊ शकते.

Dulcoflex Tablet Uses in Marathi – डल्कोफ्लेक्स टॅबलेट चा उपयोग बद्धकोष्ठतेसोबतच गॅस होणे, पोट फुगणे, ढेकर येणे, पोट इत्यादी पाचन समस्या येतात, ज्यामुळे मला कठीण आणि कोरडे मल होते.

डल्कोफ्लेक्स टॅबलेट चे दुष्प्रभाव आहेत मळमळ, उलट्या, पोटदुखी, पोटदुखी आणि अतिसार.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *