Jaundice Symptoms in Marathi – काविळीची लक्षणे

Jaundice Symptoms in Marathi

Jaundice Symptoms in Marathi – त्वचा आणि डोळे पिवळे होणे, गडद लघवी आणि इतर चिन्हे जाणून घ्या. यकृत-संबंधित परिस्थितींबद्दल माहिती मिळवा ज्यामुळे कावीळ होऊ शकते आणि योग्य निदान आणि उपचारांसाठी वैद्यकीय सल्ला घ्या.

Advertisements

What is Jaundice in Marathi?

कावीळ ही एक वैद्यकीय स्थिती आहे जी रक्तप्रवाहात जास्त प्रमाणात बिलीरुबिनमुळे त्वचा आणि डोळे पिवळे पडते. बिलीरुबिन हे लाल रक्तपेशींच्या विघटनादरम्यान तयार होणारे पिवळे रंगद्रव्य आहे. जेव्हा यकृत बिलीरुबिनवर प्रभावीपणे प्रक्रिया करू शकत नाही, तेव्हा ते शरीरात जमा होते, ज्यामुळे कावीळ होते.

Jaundice Symptoms in Marathi

कावीळ लक्षणे:

  1. त्वचा आणि डोळे पिवळसर होणे
  2. गडद लघवी
  3. फिकट रंगाचे मल
  4. थकवा
  5. पोटदुखी
  6. मळमळ
  7. उलट्या होणे

कावीळच्या लक्षणांमध्ये त्वचा आणि डोळे यांचा पिवळा रंग येणे, गडद लघवी, फिकट मल, थकवा, ओटीपोटात दुखणे, मळमळ आणि उलट्या यांचा समावेश होतो. कावीळची तीव्रता बदलू शकते आणि मूळ कारणांमध्ये यकृताचे आजार, हिपॅटायटीस, पित्ताशयाचे खडे किंवा यकृताच्या सामान्य कार्यावर परिणाम करणाऱ्या इतर परिस्थितींचा समावेश असू शकतो.

Advertisements