Targa Super Use in Marathi

Targa Super Use in Marathi

Targa Super Use in Marathi

Targa Super Use in Marathi – टार्गा सुपर (क्विझालोफॉप इथाइल 5% EC) हे खरंच Aryloxyphenoxy-propionates गटातील निवडक पद्धतशीर तणनाशक आहे. हे प्रामुख्याने रुंद पानांच्या पिकांमध्ये अरुंद पानांचे तण नियंत्रित करण्यासाठी वापरले जाते. त्याच्या वापराबद्दल काही अधिक माहिती येथे आहे:

Advertisements
  1. निवडक तणनाशक: टार्गा सुपर हे इच्छित रुंद पानांच्या पिकांना वाचवताना विशिष्ट प्रकारच्या तणांना निवडकपणे लक्ष्य करण्यासाठी आणि नियंत्रित करण्यासाठी डिझाइन केलेले आहे. ही निवडकता तणनाशकांच्या कृतीच्या पद्धतीद्वारे प्राप्त होते, ज्यामुळे पिकांना लक्षणीय हानी न होता विशिष्ट तणांच्या चयापचयवर परिणाम होतो.
  2. सिस्टमिक अॅक्शन: टार्गा सुपर हे एक पद्धतशीर तणनाशक आहे, याचा अर्थ ते तणांनी शोषले जाते आणि नंतर संपूर्ण झाडामध्ये स्थानांतरीत होते, ज्यामुळे शेवटी वनस्पतीचा मृत्यू होतो. कृतीची ही पद्धत प्रस्थापित तणांच्या विरूद्ध प्रभावी बनवते.
  3. ब्रॉडलीफ क्रॉप कॉम्पॅटिबिलिटी: हे सामान्यतः सोयाबीन, सूर्यफूल, शेंगदाणे आणि अरुंद पानांच्या तणांना असुरक्षित असलेल्या इतर विविध पिकांवर वापरले जाते.
  4. नॅरो लीफ वीड कंट्रोल: टार्गा सुपर हे गवत सारख्या अरुंद पानांच्या तणांवर विशेषतः प्रभावी आहे, जे रुंद पानांच्या पिकांच्या उत्पादनाशी स्पर्धा करू शकते आणि कमी करू शकते.
  5. अनुप्रयोग: हे सामान्यत: पर्णासंबंधी स्प्रे म्हणून लागू केले जाते, आणि शिफारस केलेले अर्ज दर आणि वेळ विशिष्ट पीक आणि लक्ष्यित तणांच्या प्रजातींवर अवलंबून बदलू शकतात. तणनाशके वापरताना नेहमी उत्पादकाच्या सूचना आणि स्थानिक नियमांचे पालन करा.
  6. सावधगिरी: टार्गा सुपर किंवा कोणतेही तणनाशक वापरताना, संरक्षणात्मक कपडे आणि उपकरणे परिधान करणे, शिफारस केलेल्या डोस दरांचे पालन करणे आणि स्थानिक नियमांनुसार त्याचा वापर केला जात आहे याची खात्री करणे यासह योग्य सुरक्षा खबरदारी घेणे आवश्यक आहे.
  7. पर्यावरण परिणाम: सर्व तणनाशकांप्रमाणे, टार्गा सुपरचा पर्यावरणावर होणारा परिणाम कमी करण्यासाठी जबाबदारीने वापरला जावा. यामध्ये पाणवठ्यांसारख्या लक्ष्य नसलेल्या भागात ओव्हरस्प्रे किंवा वाहून जाणे टाळणे समाविष्ट आहे.
  8. प्रतिरोधक तण व्यवस्थापन: कालांतराने, तण तणनाशकांना प्रतिकार विकसित करू शकतात, ज्यात टार्गा सुपरचा समावेश आहे. हे कमी करण्यासाठी, एकात्मिक तण व्यवस्थापन पद्धती वापरल्या पाहिजेत, ज्यामध्ये तणनाशके फिरवणे, रासायनिक विरहित तण नियंत्रण पद्धती वापरणे आणि इतर तण व्यवस्थापन धोरणांचा समावेश असू शकतो.

नेहमी स्थानिक कृषी तज्ञांशी सल्लामसलत करा, लेबल सूचनांचे अनुसरण करा आणि तारगा सुपर सारख्या तणनाशकांचा वापर करताना सुरक्षितता मार्गदर्शक तत्त्वांचे पालन करा जेणेकरून पिकांवर आणि पर्यावरणावर होणारे कोणतेही नकारात्मक परिणाम कमी करून प्रभावी तण नियंत्रण सुनिश्चित करा.

Advertisements