Dologel CT Uses in Marathi

Dologel CT Uses in Marathi

तोंडाचे व्रण, आकाराने लहान असले तरी ते आश्चर्यकारकपणे वेदनादायक आणि दैनंदिन जीवनात व्यत्यय आणणारे असू शकतात. सुदैवाने, अस्वस्थता कमी करण्यासाठी आणि उपचार प्रक्रियेस गती देण्यासाठी प्रभावी उपाय उपलब्ध आहेत.

Advertisements

असाच एक उपाय म्हणजे डोलोजेल-सीटी जेल, डॉ. रेड्डीज लॅबोरेटरीज लिमिटेड द्वारे उत्पादित. हे उल्लेखनीय उत्पादन कोलीन सॅलिसिलेट (8.7% w/w) आणि लिडोकेन (2% w/w) चे मिश्रण करून तोंडाच्या अल्सरपासून जलद आराम देते, वेदना कमी करते, सूज, लालसरपणा आणि ती अस्वस्थ जळजळ.

Mouth Ulcers in Marathi

तोंडाचे व्रण, ज्याला ऍफथस अल्सर किंवा कॅन्कर फोड देखील म्हणतात, हे वेदनादायक फोड आहेत जे तोंडाच्या आतल्या श्लेष्मल त्वचेवर विकसित होतात. ते आकारात भिन्न असू शकतात आणि बहुतेकदा त्यांच्याभोवती एक पांढरा किंवा पिवळसर मध्यभागी लाल सीमा असते.

हे व्रण जीभ, हिरड्या, ओठ, गालाच्या आतील भागात आणि टाळूवर देखील होऊ शकतात. तणाव, दुखापत (जसे की चुकून गाल चावणे), काही खाद्यपदार्थ, हार्मोनल बदल आणि अंतर्निहित आरोग्य परिस्थिती यासह विविध कारणांमुळे तोंडात अल्सर होऊ शकतो.

Dologel CT Uses in Marathi

डोलोजेल-सीटी जेल हे कोलीन सॅलिसिलेट आणि लिडोकेनचे एक शक्तिशाली संयोजन आहे. प्रत्येक घटक त्याच्या प्रभावीतेमध्ये कसे योगदान देतो ते येथे आहे:

 • Choline Salicylate (8.7% w/w): Choline Salicylate नॉन-स्टेरॉइडल अँटी-इंफ्लेमेटरी ड्रग्स (NSAIDs) म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या औषधांच्या वर्गाशी संबंधित आहे. हे जळजळ कमी करून आणि वेदना कमी करून कार्य करते. तोंडाच्या अल्सरवर स्थानिक पातळीवर लागू केल्यावर, ते प्रभावित क्षेत्राला शांत करण्यास मदत करते आणि अस्वस्थता कमी करते.
 • लिडोकेन (2% w/w): लिडोकेन हे स्थानिक भूल देणारे औषध आहे जे ते लागू केलेल्या भागाला सुन्न करते. डोलोजेल-सीटीमध्ये, लिडोकेन अल्सर साइटपासून मेंदूपर्यंत वेदना सिग्नलचे प्रसारण तात्पुरते अवरोधित करून जलद वेदना आराम देते. ज्यांना तोंडाच्या अल्सरशी संबंधित तीव्र वेदना होत आहेत त्यांच्यासाठी हे विशेषतः फायदेशीर आहे.

How to use Dologel CT?

Dologel-CT वापरणे सोपे आणि सोयीस्कर आहे:

 • हात धुवा: जेल लावण्यापूर्वी आपले हात स्वच्छ आहेत याची खात्री करण्यासाठी चांगले धुवा.
 • थोड्या प्रमाणात लागू करा: तुमच्या बोटाच्या टोकावर किंवा कापसाच्या पुसण्यावर थोड्या प्रमाणात डोलोजेल-सीटी जेल घ्या. आपण ते प्रभावित भागात थोडय़ा प्रमाणात लावावे. पुढील चिडचिड टाळण्यासाठी खूप जोरदारपणे घासणे टाळा.
 • हळुवारपणे वापरा: अल्सर आणि आसपासच्या भागावर जेल हलक्या हाताने घासून घ्या. त्याला एक संरक्षणात्मक थर बनू द्या.
 • ताबडतोब खाऊ नका किंवा पिऊ नका: जेल प्रभावीपणे कार्य करू देण्यासाठी अर्ज केल्यानंतर किमान 30 मिनिटे खाणे किंवा पिणे टाळा.
 • आवश्यकतेनुसार पुनरावृत्ती करा: तुम्ही Dologel-CT आवश्यकतेनुसार दर 3 ते 4 तासांनी पुन्हा लागू करू शकता, परंतु सामान्यतः दिवसातून चार वेळा किंवा तुमच्या आरोग्य सेवा प्रदात्याच्या निर्देशानुसार त्याचा वापर न करण्याची शिफारस केली जाते.

Precautions & Warnings

Dologel-CT साधारणपणे सुरक्षित आणि प्रभावी असताना, काही सावधगिरींचे पालन करणे आवश्यक आहे:

 • जेल गिळू नका.
 • तोंडाच्या फोडांव्यतिरिक्त उघड्या जखमांवर किंवा फोडांवर जेल वापरणे टाळा.
 • तुम्हाला कोणतीही असोशी प्रतिक्रिया किंवा गंभीर दुष्परिणाम जाणवल्यास, वापर बंद करा आणि ताबडतोब आरोग्यसेवा व्यावसायिकांचा सल्ला घ्या.
 • Dologel-CT वापरण्यापूर्वी आरोग्य सेवा प्रदात्याशी सल्लामसलत करणे उचित आहे, विशेषत: जर तुम्ही गर्भवती असाल, नर्सिंग करत असाल किंवा तुम्हाला ऍलर्जी किंवा इतर वैद्यकीय परिस्थितींचा इतिहास असेल.

Conclusion

डॉ. रेड्डीज लॅबोरेटरीज लिमिटेड द्वारे डोलोजेल-सीटी जेल हे तोंडाच्या अल्सरच्या उपचारांसाठी एक विश्वासार्ह आणि विश्वासार्ह उपाय आहे. कोलीन सॅलिसिलेट आणि लिडोकेन यांचे मिश्रण या त्रासदायक फोडांशी संबंधित वेदना, सूज, लालसरपणा आणि जळजळ यापासून त्वरित आराम देते.

शिफारस केलेल्या ऍप्लिकेशन सूचना आणि सावधगिरींचे पालन करून, तुम्ही तुमची अस्वस्थता कमी करू शकता आणि तोंडाच्या अल्सरच्या त्रासाशिवाय जीवनाचा आनंद घेऊ शकता.

लक्षात ठेवा, Dologel-CT किंवा इतर कोणतीही औषधे वापरण्याबाबत तुम्हाला काही चिंता किंवा प्रश्न असल्यास नेहमी आरोग्यसेवा व्यावसायिकाचा सल्ला घ्या.

Advertisements