Better an oops than a What if Meaning in Marathi

Better an oops than a What if Meaning in Marathi

खालील लेखात आपण पाहणार आहोत Better an oops than a What if Meaning in Marathi व याबद्दलची संपूर्ण माहिती.

Advertisements

Better an oops than a What if Meaning in Marathi

better an oops than a what if meaning in marathi
better an oops than a what if meaning in marathi

Better an oops than a What if Meaning in Marathi अर्थ – एखादी गोष्ट करून काही चूक झालेली नेहमीच काही न केल्या पेक्षा बरी.

“Better an oops than a What if” हा वाक्प्रचार बर्‍याचदा पश्चात्तापाने जगण्याऐवजी किंवा गमावलेल्या संधींबद्दल आश्चर्य व्यक्त करण्याऐवजी कृती करणे आणि चुका स्वीकारणे यावर जोर देण्यासाठी वापरला जातो. हे सूचित करते की आपण संधी घेतली असती तर काय झाले असते याबद्दल सतत विचार करण्यापेक्षा काहीतरी प्रयत्न करणे आणि चूक करणे (“अरेरे”) चांगले आहे (“काय तर”).

हा वाक्प्रचार अपयशाच्या किंवा अज्ञाताच्या भीतीने पंगू होण्याऐवजी अपूर्णता स्वीकारण्याची आणि चुकांमधून शिकण्याची मानसिकता प्रोत्साहित करते. जोखीम पत्करणे आणि अडचणींचा सामना केल्याने वैयक्तिक वाढ आणि मौल्यवान शिकण्याचे अनुभव येऊ शकतात ही कल्पना ते अधोरेखित करते.

“Better an oops than a What if” ही संकल्पना स्वीकारून, व्यक्तींना त्यांच्या कम्फर्ट झोनमधून बाहेर पडण्यासाठी, संधींचा फायदा घेण्यास आणि त्यांच्यासोबत येणाऱ्या अनिश्चिततेचा सामना करण्यास प्रोत्साहित केले जाते.

हे जीवनाकडे एक सक्रिय दृष्टीकोन प्रोत्साहित करते, ध्येय आणि आकांक्षांचा पाठपुरावा करण्यासाठी कृती आणि लवचिकतेच्या मूल्यावर जोर देते.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *