Zinc Sulphate Dispersible Tablets ip 20 mg uses in Marathi

zinc sulphate dispersible tablets ip 20 mg uses in marathi

मित्रहो, तुमचे Zinc Sulphate Dispersible Tablets ip 20 mg uses in Marathi या लेखात स्वागत आहे. या लेखात तुम्हाला Zinc Sulphate Dispersible Tablets बद्दल Side Effects, Dosage, Precautions संपूर्ण माहिती देण्यात आली आहे.

Advertisements

Zinc Sulphate Dispersible Tablets ip 20 mg uses in Marathi

Zinc Sulphate Dispersible Tablets ip 20 mg uses in Marathi – झिंक हे नैसर्गिकरित्या मिळणारे खनिज आहे. झिंक वाढीसाठी आणि ऊतकांच्या विकासासाठी महत्त्वपूर्ण आहे. रोगप्रतिकारक शक्ती, अँटी-ऑक्सिडेंट, झिंकची कमतरता कमी करते. हे झिंकची कमतरता टाळण्यासाठी देखील वापरले जाते. हे झिंकची कमतरता टाळण्यासाठी देखील वापरले जाते. हे रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवण्यासाठी, सामान्य सर्दी आणि वारंवार होणारे कान संक्रमण आणि खालच्या श्वसनमार्गाचे संक्रमण रोखण्यासाठी देखील वापरले जाते.

Zinc Sulphate Dispersible Tablets ip 20 mg uses in Marathi:

  1. रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवते,
  2. जखम लवकर बंद करते,
  3. झिंक ची पातळी वाढवते,
  4. संक्रमणचा धोका कमी करते,

तुमच्या डॉक्टरांच्या निर्देशानुसार किंवा पॅकेजवर हे औषध तोंडाने घ्या. हे औषध जेवणाच्या 1 तास आधी किंवा 2 तासांनंतर घ्या. तुमचे पोट खराब होत असल्यास ते अन्नासोबत घेतले जाऊ शकते. संपूर्ण गिळणे चांगले. क्रश किंवा चर्वण करू नका.

हे औषध घेतल्यानंतर 2 तासांच्या आत दूध, ओट्स, धान्य किंवा तृणधान्ये टाळा. जास्तीत जास्त फायदा मिळविण्यासाठी हे औषध नियमितपणे वापरा. तुम्‍हाला लक्षात ठेवण्‍यात मदत करण्‍यासाठी, ते दररोज एकाच वेळी वापरा.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *